भारतीय वंशाचे ऋषी सुनक ब्रिटनचे पुढचे पंतप्रधान


ऋषी सुनक यांची ब्रिटनच्या पुढील पंतप्रधानपदी निवड झाली आहे. त्याच्या पूर्ववर्ती लिझ ट्रसने पराभव स्वीकारल्यानंतर आता आर्थिकदृष्ट्या कमकुवत राष्ट्र चालवण्याचे आव्हान त्यांच्यासमोर आहे. वयाच्या 42 व्या वर्षी, ते हे पद भूषवणारे सर्वात तरुण आणि भारतीय वंशाचे पहिले व्यक्ती आहेत.सुनक यांचा जन्म ब्रिटनमध्ये झाला. त्यांचे वडील भारतीय वंशाचे यशवीर हे सेवानिवृत्त डॉक्टर आहेत तर आई उषा सुनक या फार्मासिस्ट आहेत.

ऋषी सुनक यांचे अभिनंदन करताना पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी ट्विट केले की, “जागतिक मुद्द्यांवर एकत्र काम करण्यासाठी आणि रोडमॅप 2030 लागू करण्यासाठी मी उत्सुक आहे.

ऋषि सुनक ब्रिटेन के सात महीने में तीसरे प्रधानमंत्री हैं. लिज़ ट्रस, जिन्होंने उन्हें पार्टी के आंतरिक चुनाव में हरा दिया था और बोरिस जॉनसन की जगह ली थी ने कार्यालय के केवल 45 दिनों के बाद 20 अक्टूबर को पद से इस्तीफा दे दिया.

ऋषी सुनक हे सात महिन्यांतील ब्रिटनचे तिसरे पंतप्रधान आहेत. लिझ ट्रस, ज्यांनी पक्षाच्या अंतर्गत निवडणुकीत त्यांचा पराभव केला होता आणि बोरिस जॉन्सनची जागा घेतली होती, त्यांनी केवळ 45 दिवसांच्या पदानंतर 20 ऑक्टोबर रोजी लिझ ट्रस यांनी राजीनामा दिला.