OMG! महिलेच्या डोळ्यातून काढल्या 23 कॉन्टॅक्ट लेन्स, VIDEO पाहून बसेल आश्चर्यचा धक्का


चष्म्यापेक्षा कॉन्टॅक्ट लेन्स अधिक सोयीस्कर मानल्या जातात. तज्ञांचा असा विश्वास आहे की कॉन्टॅक्ट लेन्स चष्मापेक्षा हवामानामुळे कमी प्रभावित होतात, ते चष्म्यासारखे गोठत नाहीत आणि त्यांच्यापेक्षा जास्त क्षेत्र पाहू शकतात. बाजारात अनेक प्रकारचे कॉन्टॅक्ट लेन्स उपलब्ध आहेत. काही लोक छंदासाठी रंगीत कॉन्टॅक्ट लेन्स घालतात. नुकतेच एक विचित्र प्रकरण समोर आले आहे, ज्यामध्ये एका महिलेच्या डोळ्यातून 23 कॉन्टॅक्ट लेन्स काढण्यात आल्या आहेत. या लेन्सबद्दल असे म्हटले जाते की ती तिची कॉन्टॅक्ट लेन्स काढायला विसरली होती. नक्की काय आहे हे संपूर्ण प्रकरण, हेही जाणून घ्या.

दिसणे झाले बंद
वास्तविक, एका महिलेला डोळ्यांनी पाहण्यात त्रास आणि वेदना होत होत्या. अडचण वाढल्यावर महिलेने डॉक्टरांकडे जाऊन आपली समस्या सांगितली. डोळ्यात लेन्सचा तुकडा अडकला असेल, कॉर्नियावर ओरखडे पडले असतील, इन्फेक्शन झाले असेल किंवा मेकअपचा तुकडा अडकला असेल असे डॉक्टरांना वाटू लागले. पण जेव्हा डॉक्टरांनी तिचा डोळा पाहिला, तेव्हा काहीही निष्पन्न झाले नाही, पण त्यानंतर डॉक्टरांनी ताबडतोब आपल्या कर्मचाऱ्यांना बोलावले आणि व्हिडिओ बनवला, कारण त्यांनी हे कोणाला सांगितले, तरी कोणीही त्यांच्यावर विश्वास ठेवणार नाही.

कॅलिफोर्नियाच्या डॉ. कॅटरिना कुर्तिएवा यांनी बनवलेला व्हिडिओ व्हायरल झाला आहे. महिलेने सांगितले की, ती गेल्या 30 वर्षांपासून कॉन्टॅक्ट लेन्स घालते आणि काही काळापासून ती झोपण्यापूर्वी कॉन्टॅक्ट लेन्स काढायला विसरली होती.

आयुष्यात पहिल्यांदाच समोर आला असा प्रसंग
डॉ. कतेरिना कुर्तिएवा यांनी मुलाखतीदरम्यान सांगितले की, मी रुग्णाच्या डोळ्यातून 23 कॉन्ट्रॅक्ट लेन्स काढल्या आहेत. माझ्यासाठी ही एक नवीन केस होती. परंतु रुग्णाची दृष्टी देखील गमावू शकते. जेव्हा कोणी रात्रीच्या वेळी कॉन्टॅक्ट लेन्स काढण्यास विसरते, तेव्हा तिला सकाळी समजत नाही की तिने लेन्स घातल्या आहेत. एक महिला सलग 23 दिवस लेन्स काढायला विसरली आणि रोज सकाळी उठून नवीन लेन्स घाला.

खूप धोकादायक होते ते
डॉ. कॅटेरिना कुर्तिएवा यांच्या मते, ती महिला खूप भाग्यवान होती की तिच्या डोळ्यांना काहीही झाले नाही. अशा परिस्थितीत तिची दृष्टी गमवावी लागू शकत होती आणि ज्यामुळे ती कधीही पाहू शकत नाही. डोळ्यात लेन्स अडकल्याचे तिला वाटत नसल्यास, तिला कॉर्निया स्क्रॅच होऊ शकतो किंवा डोळ्याला संसर्ग होऊ शकतो. मी महिलेला पुन्हा कॉन्टॅक्ट लेन्स न घालण्याची आणि डोळ्यांना विश्रांती देण्याची विनंती केली आहे.

23 कॉन्ट्रॅक्ट लेन्स काढायला ती कशी विसरू शकते याबद्दल मी काहीही सांगू शकत नाही. हे देखील असू शकते, कारण जर तिने 30 वर्षांपासून कॉन्टॅक्ट लेन्स घातल्या असतील, तर तिला काही वेगळे वाटत नाही.