40 दिवसांसाठी तुरुंगातून बाहेर डेरा सच्चा सौदा प्रमुख गुरमीत राम रहीम, येथे साजरी करणार दिवाळी


रोहतक : रोहतकच्या सुनारिया तुरुंगात बंद डेरा सच्चा सौदा प्रमुख गुरमीत राम रहीमला पुन्हा एकदा पॅरोल मिळाला आहे. राम रहीम 40 दिवसांसाठी तुरुंगातून बाहेर आला आहे. कडेकोट सुरक्षा व्यवस्थेत राम रहीमला उत्तर प्रदेशातील बागपत आश्रमात नेण्यात येत आहे. शनिवारी सकाळी 6.55 वाजता बागपतकडे रवाना झाले. साध्वी लैंगिक शोषण प्रकरणी गुरमीत राम रहीम रोहतकच्या सुनारिया तुरुंगात 20 वर्षांची शिक्षा भोगत आहे. गुरमीत राम रहीमचा 40 दिवसांचा पॅरोल अर्ज शुक्रवारी स्वीकारण्यात आला.

गुरमीत राम रहीमचा 40 दिवसांचा पॅरोल अर्ज स्वीकारण्यात आला आहे. आदमपूर विधानसभा पोटनिवडणुकीपूर्वी हे पाऊल उचलण्यात आले आहे. आदमपूरमध्ये 3 नोव्हेंबरला पोटनिवडणूक होणार आहे. यापूर्वी, डेरा प्रमुखाची जूनमध्ये एक महिन्याच्या पॅरोलवर सुटका करण्यात आली होती आणि यापूर्वी फेब्रुवारीमध्ये त्याला तीन आठवड्यांची सुट्टी देण्यात आली होती.

सिरसा येथील डेरा मुख्यालयातील आश्रमात दोन महिला अनुयायांवर बलात्कार केल्याप्रकरणी गुरमीत राम रहीम 20 वर्षांच्या तुरुंगवासाची शिक्षा भोगत आहे. पंचकुला येथील विशेष केंद्रीय अन्वेषण ब्युरो (CBI) न्यायालयाने ऑगस्ट 2017 मध्ये त्याला दोषी ठरवले होते. 2002 मध्ये डेरा मॅनेजर रणजित सिंग यांच्या हत्येचा कट रचल्याबद्दल गुरमीत राम रहीमलाही चार इतरांसह गेल्या वर्षी दोषी ठरवण्यात आले होते. डेरा प्रमुख आणि इतर तिघांनाही 2019 मध्ये 16 वर्षांपूर्वी पत्रकाराच्या हत्येप्रकरणी दोषी ठरवण्यात आले होते.