आम्हाला बाळासाहेब ठाकरेंचे नाव मिळाले आहे, तुम्ही कोण आहात? आदित्य ठाकरेंचा एकनाथ शिंदेंवर हल्लाबोल


मुंबई : उद्धव ठाकरे आणि एकनाथ शिंदे गटाच्या पक्षाला दिलेल्या नावावरून राजकारण सुरू झाले आहे. बाळासाहेब ठाकरे यांचे नाव आम्हाला मिळाले आहे, असा दावा आदित्य ठाकरे यांनी केला. मला माहित नाही की त्यांना कोणत्या बाळासाहेबांचे नाव मिळाले आहे, कारण ते कुठूनही काहीही चोरतात. एकनाथ शिंदे गटाला ‘बाळासाहेबांची शिवसेना’ असे नाव मिळाले, मात्र नावात ठाकरे आडनाव नसल्याने विरोधी गटाला प्रश्नचिन्ह उपस्थित करण्याची संधी मिळाली आहे. उद्धव गटातील शिवसेना नेत्या किशोरी पेडणेकर यांनी तुमचे बाळासाहेब कोण असा सवाल केला. ते बाळासाहेब थोरात आहेत की बाळासाहेब विखे पाटील की बाळासाहेब निंबाळकर? बाळासाहेब शिर्के कुठे आहेत का? अखेर एकनाथ शिंदे गटाची शिवसेना कोणाची? ठाकरे आडनावाशिवाय बाळासाहेबांचे नाव पूर्ण होणार नाही. ते म्हणाले की, बाळासाहेब ठाकरे या नावावरून शिवसेना कोणाची आहे, हे दिसून येते.

उद्धव आणि शिंदे या दोन्ही गटांना बाळासाहेबांचे नाव मिळाले आहे. या नावाबाबत सोशल मीडियावर अनेक प्रतिक्रिया येत आहेत. बाळासाहेबांच्या शिवसेनेला पराभूत करण्यासाठी उद्धव ठाकरे आता आपल्या निवडणूक सभांमध्ये जनतेला कसे आवाहन करणार, असा सवाल जनता करत आहे.

दरम्यान महाराष्ट्र भाजपचे अध्यक्ष चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी उद्धव सेनेला निवडणूक चिन्ह मशाल मिळाल्याबद्दल सांगितले की मशाल पंजांनी धरली असल्याने ती पेटणार नाही. मुख्यमंत्री होण्यासाठी उद्धव ठाकरेंनी हिंदुत्वाचा त्याग केला आहे. हिंदुत्वाला कडाडून विरोध करणाऱ्या काँग्रेस आणि राष्ट्रवादीचा विचार त्यांनी स्वीकारला. उद्धव यांचे हिंदुत्व आता खोटे आणि बनावट आहे. त्यांनी मशाल घेतली आहे, पण प्रत्यक्षात ती ‘पंजा’ने पकडली आहे. राज्यात पंजाची मशाल कोणीही मान्य करणार नाही.

काँग्रेस आणि राष्ट्रवादीच्या आश्रयामुळेच उद्धव ठाकरेंची शिवसेना जिवंत असल्याचे बावनकुळे म्हणाले. उद्धव यांनी काँग्रेस आणि राष्ट्रवादीची मुख्यमंत्रीपदाची कल्पना स्वीकारली आणि त्यांच्या पक्षाचे आणि कार्यकर्त्यांचे मोठे नुकसान झाले.