T20 World Cup : दक्षिण आफ्रिकेला मोठा धक्का, ड्वेन प्रिटोरियस बाहेर, या खेळाडूंचा संघात समावेश


2022 चा टी-20 विश्वचषक जवळ येत असून खेळाडूंच्या दुखापती संपण्याचे नाव घेत नाहीत. आता टी-20 विश्वचषकापूर्वी दक्षिण आफ्रिकेला ड्वेन प्रिटोरियसच्या रूपाने मोठा झटका बसला आहे. अष्टपैलू ड्वेन प्रिटोरियसला भारतीय संघाविरुद्ध टी-20 मालिका खेळताना दुखापत झाली. या दुखापतीचा फटका त्याला टी-20 विश्वचषकातून बाहेर पडून चुकवावा लागला.

हा खेळाडू बदलला
वृत्तसंस्था एएनआयच्या वृत्तानुसार, अष्टपैलू ड्वेन प्रिटोरियसच्या जागी मार्को जॅन्सेनचा 15 सदस्यीय संघात समावेश करण्यात आला आहे. अशा परिस्थितीत आफ्रिकेला टी-20 विश्वचषकात अडचणींचा सामना करावा लागू शकतो. विशेष म्हणजे मार्को जॉन्सन हा तरुण गोलंदाजी अष्टपैलू खेळाडू आहे. तो आफ्रिकेकडून तिन्ही फॉरमॅटमध्ये क्रिकेट खेळला आहे.

अलीकडेच दक्षिण आफ्रिकेने भारतीय संघाविरुद्ध 3 टी-20 सामन्यांची मालिका खेळली. या मालिकेतील तिसऱ्या सामन्याच्या प्लेइंग इलेव्हनमध्ये ड्वेन प्रिटोरियसला संधी देण्यात आली होती. त्या सामन्यात त्याला फलंदाजीची संधी मिळाली नसली तरी गोलंदाजी करताना त्याने चांगली कामगिरी केली. प्रिटोरियसने तिसऱ्या टी-20 सामन्यात 3.3 षटकात केवळ 26 धावा देत 3 बळी घेतले. त्याने सूर्यकुमार यादव, दीपक चहर आणि मोहम्मद सिराज यांना आपला शिकार बनवले होते.

कसे होते आतापर्यंतचे करिअर
ड्वेन प्रिटोरियस आफ्रिकेसाठी तिन्ही फॉरमॅट खेळला आहे. आफ्रिकेकडून तीन कसोटी सामने खेळताना त्याने 7 विकेट घेतल्या आहेत आणि फलंदाजी करताना 83 धावा केल्या आहेत. त्याच वेळी, त्याने संघासाठी एकूण 27 एकदिवसीय आणि 30 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले आहेत, ज्यात त्याने अनुक्रमे 35-35 बळी घेतले आहेत.