एका झटक्यात कमी झाले मार्क झुकरबर्गचे फॉलोअर्स, इतरांचेही झाले मोठे नुकसान


फेसबुकमधील बगमुळे लाखो लोकांचे फॉलोअर्स रातोरात गायब झाले आहेत. मेटा सीईओ मार्क झुकेरबर्ग देखील बगच्या या वादळातून वाचला नाही. मार्क झुकरबर्गचे फॉलोअर्स फक्त 9,993 उरले आहेत. या फॉलोअर्सची संख्या त्याच्या पेजवर पाहता येईल.

इतर अनेक वापरकर्त्यांनी देखील अचानक फॉलोअर्स गमावल्याबद्दल तक्रार केली आहे. बनावट फॉलोअर्सच्या छाटणीचा हा परिणाम असल्याचे बोलले जात आहे, त्यामुळे मार्क झुकरबर्गचे सर्व फॉलोअर्सही बनावट होते का, असा प्रश्न उपस्थित होत आहे.

मेटाने अलीकडेच हाय-एंड रिअॅलिटी हेडसेट सादर केले, जे मार्क झुकरबर्गने त्याच्या फेसबुक पेजवर देखील शेअर केले. नवीन हेडसेटला Meta Quest Pro असे नाव देण्यात आले आहे आणि त्याची किंमत $1,500 म्हणजेच सुमारे 1,23,459 रुपये ठेवण्यात आली आहे. हा हेडसेट चेहऱ्यावरील नैसर्गिक भाव देखील ट्रॅक करेल.

मेटा क्वेस्ट प्रो हे कंपनीचे नवीन उत्पादन आहे. यात अनेक तांत्रिक बदल करून सादर करण्यात आले आहे. आम्हाला कळू द्या की कंपनी क्वेस्ट 2 पहिल्यांदा 2020 मध्ये सादर करण्यात आली होती. मेटा क्वेस्ट प्रो खास गेमर्सना लक्षात घेऊन सादर करण्यात आला आहे. मेटा क्वेस्ट प्रो ची 15 दशलक्ष युनिट्स विकली जाण्याची अपेक्षा आहे.