कुमार विश्वास आणि तजिंदर बग्गा यांना उच्च न्यायालयाकडून मोठा दिलासा, न्यायालयाने रद्द केली FIR


नवी दिल्ली : कवी कुमार विश्वास आणि भारतीय जनता पक्षाचे नेते तजिंदर पाल सिंग बग्गा यांना पंजाब आणि हरियाणा उच्च न्यायालयाकडून मोठा दिलासा मिळाला आहे. न्यायालयाने या दोघांविरुद्ध दाखल केलेला एफआयआर रद्द करण्याचे निर्देश दिले आहेत. न्यायालयाच्या निर्णयानंतर कुमार विश्वास यांनी प्रतिक्रिया दिली.

कुमार विश्वास यांनी लिहिले की, सरकार स्थापन होताच माझ्या विरोधात एफआयआर नोंदवून असुरक्षित आत्म-भ्रमात असलेल्या बटूने माझ्या घरी पाठवलेले पंजाब-पोलिस आज पंजाब उच्च न्यायालयाने फेटाळून लावले. प्रिय अनुज भगवंत मान यांना पंजाबचा स्वाभिमान बटू डोळ्यांपासून वाचवण्याचा पुन्हा सल्ला.

तजिंदर पाल सिंग बग्गा यांनीही त्यांच्याविरुद्ध दाखल केलेला एफआयआर रद्द झाल्यानंतर प्रतिक्रिया दिली. त्यांनी ट्विट केले की पंजाब उच्च न्यायालयाची अरविंदच्या तोंडावर चपराक. एफआयआर चुकीचा असल्याचे सांगून माझ्यावरील एफआयआर रद्द करण्यात आला.

बग्गा आणि विश्वास यांच्यावर का दाखल करण्यात आला एफआयआर ?
भाजप नेते तजिंदर पाल सिंग बग्गा यांच्यावर आम आदमी पक्षाचे नेते डॉ. सनी सिंग यांनी यावर्षी 1 एप्रिल रोजी मोहालीमध्ये धार्मिक भावना भडकावल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल केला होता. बग्गा यांनी दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांच्या ‘द कश्मीर फाइल्स’ चित्रपटावर केलेल्या वक्तव्यानंतर त्यांच्यावर निशाणा साधला होता. त्यांनी केजरीवाल यांना काश्मिरी पंडित विरोधी म्हटले होते.

त्याचवेळी कवी कुमार विश्वास यांच्यावर रोपरमध्ये गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. अरविंद केजरीवाल यांना खलिस्तान समर्थक संबोधल्याचा आरोप त्यांच्यावर होता. तक्रार दाखल करणाऱ्या व्यक्तीने म्हटले आहे की, कुमार विश्वास यांच्या या वक्तव्यामुळे आम आदमी पक्षाची प्रतिमा डागाळली आहे. त्यामुळे प्रचाराला गेल्यावर त्यांना खलिस्तानचे समर्थक म्हटले जात असल्याचे त्यांनी सांगितले. गुन्हा दाखल झाल्यानंतर पंजाब पोलीस गाझियाबाद येथील शायर कुमार बिस्वास यांच्या घरीही गेले. पोलिसांनीही तपासात सहभागी होण्यास सांगितले होते. याविरोधात कुमार विश्वास यांनी उच्च न्यायालयात धाव घेतली होती.

बग्गा यांच्या अटकेवरून हाय व्होल्टेज ड्रामा
बग्गांविरोधात गुन्हा दाखल झाल्यानंतर पंजाब पोलीस त्यांना अटक करण्यासाठी दिल्लीत आले. जेव्हा पंजाब पोलीस पहिल्यांदा बग्गांच्या घरी आले, तेव्हा त्यांना रिकाम्या हाताने परतावे लागले. त्यानंतर त्याला पंजाब पोलिसांनी अटक केली होती. ही अटक रोखण्यासाठी दिल्ली पोलिसांकडून सर्वतोपरी प्रयत्न करण्यात आले. पण पंजाब पोलीस त्यांच्यासोबत निघून गेले होते. दिल्ली पोलिसांच्या आवाहनावरून हरियाणा पोलिसांनी त्याला कुरुक्षेत्रात वाचवले. दिल्ली पोलिसांनी बग्गाला परत दिल्लीत आणले होते. या अटकेच्या निषेधार्थ बग्गा यांच्या कुटुंबीयांनी अपहरणाची तक्रार दाखल केली. यामध्ये पंजाब पोलिसांना आरोपी करण्यात आले होते. बग्गा यांनी नंतर उच्च न्यायालयात धाव घेतली. बग्गा यांच्यावर कोणतीही जबर कारवाई करू नये, असे आदेश उच्च न्यायालयाने दिले होते.