अकबरुद्दीन ओवेसी यांच्या हिंदुद्वेषी भाषणावर डान्स, ईदच्या कार्यक्रमात नाचवल्या तलवारी आणि शस्त्रे, 19 जणांना अटक


बेंगळुरू: कर्नाटकात ईद मिलाद उत्सवादरम्यान सार्वजनिक ठिकाणी शस्त्रे नाचवण्यात आली. जमावामध्ये तलवारी आणि घातक शस्त्रे नाचवली जात होती. डीजेवर वाजवल्या जाणाऱ्या मोठ्या आवाजात घोषणाबाजी करण्यात आली. अकबरुद्दीन ओवेसी यांच्या हिंदूविरोधी भाषणांच्या रिमिक्सवर लोक नाचताना दिसले. या घटनेचा व्हिडिओ व्हायरल झाल्यानंतर पोलिसांनी व्हिडिओच्या आधारे ओळख पटवून 14 अल्पवयीन मुलांसह 19 तरुणांना अटक केली.

हे प्रकरण टँक गार्डन रोडवरील मिरवणुकीनंतरचे आहे. ईद मिलाद सणाच्या दिवशी पोलिसांना गुंगारा देत या टोळक्याने शस्त्रे घेऊन नाचण्यास सुरुवात केली. त्याचा व्हिडिओ काही तरुणांनीच पोस्ट केला आहे. त्यांनी पोस्टसाठी त्यांच्या ‘अपना लोकला’ इंस्टाग्राम अकाउंटसह सोशल मीडियावर व्हिडिओ अपलोड केल्यानंतर ते व्हायरल झाले आणि ही घटना पोलिसांपर्यंत पोहोचली.

ईद मिलाद मिरवणुकीनंतर नृत्य
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, ही घटना 9 ऑक्टोबर रोजी ईद मिलाद मिरवणुकीनंतर घडली होती. एआयएमआयएम नेते आणि तेलंगणाचे आमदार अकबरुद्दीन ओवेसी यांच्या प्रक्षोभक भाषणांचे रिमिक्स गाणे तरुण आणि अल्पवयीनांच्या गटाने वाजवले. तिथे उपस्थित जनसमुदाय या गाण्यावर नाचताना दिसला.

अकबरुद्दीन यांचे भाषण
व्हिडिओमध्ये ऐकू येत आहे की, भारतात राहणाऱ्या सर्व हिंदूंची लोकसंख्या 100 कोटी आहे. आपली लोकसंख्या फक्त 28 कोटी आहे. तुम्ही आमच्यापेक्षा खूप जास्त आहात. बघू कोण शक्तिशाली आहे. 10 मिनिटांसाठी पोलिसांना हटवा, काय होते ते पाहूया. रिमिक्ससह केलेल्या या भाषणाच्या ओळी संगीताच्या सुरात वाजवण्यात आल्या.

बेंगळुरू शहरातील सिद्धपूर पोलिसांनी या प्रकरणी एफआयआर नोंदवला आहे. कायद्यातील तरतुदीनुसार अल्पवयीन मुलांवर कारवाई करण्यात येईल, असे पोलिसांनी सांगितले. वॉर्ड क्रमांक 144 मधील सिद्धपूरमध्ये या टोळक्याने धोकादायक शस्त्रे घेऊन नाचण्यास सुरुवात केली. या घटनेचे फोटो आणि व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल झाले होते.

पालकांनी एकच गोंधळ घातला
वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या सूचनेनंतर पोलिसांनी कारवाई केली. मंगळवारी पहाटे तीन वाजेपर्यंत तरुणांच्या अटकेसाठी कारवाई सुरू होती. अटक करण्यात आलेल्यांचे पालक सिद्धपुरा पोलिस ठाण्यासमोर जमले आणि त्यांनी आपल्या मुलांच्या सुटकेची मागणी केली. मात्र, पोलिसांनी त्यांना माघारी पाठवले. पुढील तपास सुरू आहे.