नवीन नाव आणि नवीन चिन्हावर आदित्य ठाकरे म्हणाले, ‘अभिमानाने मशाल उंचावू’


मुंबई – महाराष्ट्रातील निवडणूक आयोगाने पक्षाचे नाव आणि निवडणूक चिन्ह निश्चित केल्यानंतर माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे पुत्र आदित्य ठाकरे यांचे वक्तव्य समोर आले आहे. एएनआय या वृत्तसंस्थेशी बोलताना ते म्हणाले की, मी केवळ अभिमानाने ‘मशाल’ उचलणार नाही, तर महाराष्ट्रातील तमाम जनतेला ती गरज मानून त्यांच्या घरात जागा देणार आहे. शिवसेनेचे निवडणूक चिन्ह गोठवल्यानंतर सोमवारीच निवडणूक आयोगाने ठाकरे गट आणि शिंदे गटाला स्वतंत्र नाव आणि पक्षाचे चिन्ह दिले आहे.

ठाकरे गटाला शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) असे नाव दिले आहे. त्याचवेळी या गटासाठी पक्षाचे निवडणूक चिन्ह मशाल मिळाले आहे. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे गटाच्या शिवसेनेला आता बाळासाहेबांची शिवसेना असे नवे नाव मिळाले आहे. महाराष्ट्रात मंत्री राहिलेले आदित्य ठाकरे पक्षाचे नाव आणि चिन्ह निश्चित करून पहिल्यांदाच मीडियासमोर आले होते. ते म्हणाले की, निवडणूक आयोगाने त्यांच्या पक्षाला नवीन नाव आणि चिन्ह दिले आहे. आता त्यांचा पक्ष पुढील महिन्यात प्रस्तावित अंधेरी पोटनिवडणुकीत त्याच नाव आणि चिन्हासह पूर्ण जोमाने उतरणार आहे. या पोटनिवडणुकीतून हीच खरी शिवसेना असल्याचे सिद्ध करण्याचा प्रयत्न पक्षाकडून केला जाणार आहे.

वडिलांच्या सरकारला प्रामाणिक असल्याचे सांगितले
याच क्रमाने आदित्य ठाकरे यांनी त्यांचे वडील उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील मागील सरकार प्रामाणिक असल्याचे म्हटले आहे. ते म्हणाले की, उद्धव ठाकरे यांनी मुख्यमंत्री म्हणून महाराष्ट्रातील जनतेची सेवा केली. एक प्रामाणिक सरकार सत्य आणि पारदर्शकतेने चालवले गेले. असे असतानाही त्यांच्या विरोधकांनी त्या सरकारला बदनाम करण्याचा आटोकाट प्रयत्न केला, मात्र आता पोटनिवडणूक जिंकून पक्ष आपला मुद्दा सिद्ध करण्याचा प्रयत्न करणार आहे. ते म्हणाले की, निवडणूक आयोगाकडून आपल्या पक्षाला देण्यात आलेले नवे नाव आणि नवीन चिन्हाबाबत प्रचंड उत्साह आहे.

3 नोव्हेंबर रोजी होणार आहे पोटनिवडणूक
निवडणूक आयोगाकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, अंधेरीमध्ये पुढील महिन्यात 3 नोव्हेंबर रोजी पोटनिवडणूक होणार आहे. या निवडणुकीपूर्वीच शिवसेनेत फूट पडल्यानंतर निर्माण झालेल्या दोन्ही गटांसाठी पक्षाचे नाव आणि चिन्ह निश्चित करण्यात आले आहे. दुसरीकडे ठाकरे गटाचे समर्थक भास्कर जाधव म्हणाले की, आता तीन नावे एकत्र आल्याचा आनंद आहे. आतापर्यंत शिवसेनेचे एकच नाव होते, मात्र आता उद्धव आणि बाळासाहेबांचीही नावे शिवसेनेत आली आहेत.