T20 World Cup : ख्रिस गेलची भविष्यवाणी – अंतिम फेरीत पोहोचणार नाही टीम इंडिया


ऑस्ट्रेलियात होणाऱ्या टी-20 विश्वचषकात टीम इंडिया अंतिम फेरीत पोहोचू शकणार नाही, असा विश्वास वेस्ट इंडिजचा फलंदाज ख्रिस गेलने व्यक्त केला आहे. ख्रिस गेलचे हे विधान भारताच्या विश्वचषक जिंकण्याच्या संधींशी संबंधित प्रश्नाच्या उत्तरात आले आहे.

एका वृत्तपत्राशी बोलताना ख्रिस गेलला भारताच्या दाव्याबाबत विचारले असता तो म्हणाला की, भारत टी-20 विश्वचषक जिंकण्याचा दावेदार आहे, पण वेस्ट इंडिजकडे त्यापेक्षा जास्त संधी आहेत. ऑस्ट्रेलिया आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील अंतिम सामन्याचा अंदाज त्याने वर्तवला आहे. यासोबतच त्याने असेही म्हटले आहे की कीरॉन पोलार्ड, आंद्रे रसेल आणि ड्वेन ब्राव्हो सारख्या खेळाडूंच्या अनुपस्थितीत विंडीज संघाला अंतिम फेरी गाठण्याच्या मार्गात नक्कीच काही अडचणी येतील, पण संघ या अडचणींवर मात करेल.

गेलसह विंडीजचे हे दिग्गज खेळाडू दिसणार नाहीत टी-20 वर्ल्ड कपमध्ये
ख्रिस गेल यावेळी वेस्ट इंडिजच्या T20 विश्वचषक संघाचा भाग नाही. गेल्या वर्षीच्या विश्वचषकापासून तो विंडीज संघातून बाहेर आहे. गतवर्षी विश्वचषकात तो विशेष करिष्मा दाखवू शकला नव्हता. आंद्रे रसेलही गेल्या टी-20 विश्वचषकापासून वेस्ट इंडिजकडून खेळलेला नाही. दोघांनीही अद्याप निवृत्ती जाहीर केलेली नाही. दुसरीकडे ड्वेन ब्राव्होने गेल्या टी-20 विश्वचषकात आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटला अलविदा केला होता. त्याचवेळी पोलार्डने या वर्षी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्ती घेतली आहे.

निकोलस पूरन आहे कर्णधार
यावेळी विंडीजचा संघ निकोलस पूरनच्या नेतृत्वाखाली टी-20 विश्वचषक खेळणार आहे. गेल, ब्राव्हो आणि रसेलसारखे दिग्गज असूनही या संघात एकापेक्षा जास्त टी-20 स्पेशालिस्ट खेळाडू आहेत. संघात फलंदाज, अष्टपैलू आणि वेगवान गोलंदाजांचा चांगला समतोल आहे. मात्र, या संघाला गेल्या वर्षभरात टी-20 क्रिकेटमध्ये फारशी चांगली कामगिरी करता आलेली नाही.