गायीला राष्ट्रीय प्राणी घोषित करण्याची याचिका फेटाळली, सर्वोच्च न्यायालयाने याचिकाकर्त्याला फटकारले


नवी दिल्ली : गायीला राष्ट्रीय प्राणी घोषित करण्याचे निर्देश केंद्राला द्यावेत, अशी मागणी करणाऱ्या याचिकेवर सुनावणी करण्यास सर्वोच्च न्यायालयाने सोमवारी नकार दिला. न्यायमूर्ती एसके कौल आणि न्यायमूर्ती अभय एस. ओका यांनी याचिकाकर्त्याला विचारले की यामुळे कोणत्या मूलभूत अधिकारावर परिणाम होत आहे.

याचिकाकर्त्याला फटकारले
खंडपीठ म्हणाले की, हे न्यायालयाचे काम आहे का? आम्हाला दंड करावा लागेल, अशा याचिका का दाखल करता? कोणत्या मूलभूत अधिकाराचे उल्लंघन झाले? तुम्ही न्यायालयात आला आहात, त्यामुळे नकारात्मक परिणामाची पर्वा न करता आम्ही हे करावे का?’

याचिकाकर्त्याने मागे घेतली दंड ठोठावण्याची याचिका
याचिकाकर्त्याची बाजू मांडणाऱ्या वकिलांनी न्यायालयात सांगितले की, गोरक्षण अत्यंत महत्त्वाचे आहे. खंडपीठाने वकिलाला सावध केले की ते दंड आकारेल, त्यानंतर त्यांनी याचिका मागे घेतली आणि प्रकरण फेटाळून लावले. गोवंश सेवा सदन आणि इतर संघटनांनी गायीला राष्ट्रीय प्राणी घोषित करण्याचे निर्देश देण्याची मागणी करणाऱ्या जनहित याचिकांवर सर्वोच्च न्यायालयात सुनावणी सुरू होती.