पोलिसांनी जप्त केली उद्धव ठाकरेंना पाठिंबा देणारी 4500 प्रतिज्ञापत्रे, FIR नोंदवून तपास सुरू


मुंबई : मुंबई पोलिसांनी उद्धव ठाकरेंना पाठिंबा देणारी सुमारे 4500 प्रतिज्ञापत्रे जप्त केली आहेत. याप्रकरणी गुन्हा दाखल करून तपास सुरू करण्यात आला आहे. हा सर्व प्रकार मातोश्रींच्या मार्गदर्शनाखाली होत असल्याचा आरोप शिंदे गटाकडून केला जात आहे. शिवसेनेच्या निवडणूक चिन्हावरून शिंदे गटाशी झालेल्या वादाच्या पार्श्वभूमीवर ठाण्याचे माजी महापौर नरेश म्हस्के यांनी पोलिसांचे आभार मानले आणि ठाकरे गटाने निवडणूक आयोगासमोर शपथपत्र सादर करताना गैरव्यवहार केल्याबद्दल टीका केली. ते म्हणाले, शिवसैनिकांची ही बनावट आणि खोटी शपथपत्रे निवडणूक आयोगासमोर सादर करण्याचा माझा आरोप आहे. हा सर्व प्रकार ‘मातोश्री’च्या मार्गदर्शनाखाली होत असल्याचा दावा म्हस्के यांनी केला. ‘मातोश्री’ हे माजी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे वांद्रे उपनगरातील खाजगी निवासस्थान आहे.

एका पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, त्यांना नोटरीकडून प्रतिज्ञापत्र मिळाले, ज्यामध्ये शिवसेना समर्थकांचे आधार कार्ड सारखे महत्त्वाचे तपशील जोडले गेले. त्यानंतर निर्मल नगर पोलिस ठाण्यात भारतीय दंड संहितेच्या कलम 420 (फसवणूक) आणि 465 (बनावट) नुसार गुन्हा दाखल करण्यात आला. एफआयआरमध्ये असे म्हटले आहे की तक्रारदार वांद्रे येथील न्यायालयात गेले असता त्यांनी दोन व्यक्तींना प्रतिज्ञापत्रांचे स्टॅक असलेले पाहिले, ज्यावर नोटरीने शिक्का मारला होता. पोलिसांनी सर्व प्रतिज्ञापत्रे जप्त केली असून अज्ञातांविरुद्ध गुन्हा नोंदवला आहे.

पोलीस करणार तपास
निर्मल नगर पोलिस ठाण्याच्या अधिकाऱ्याने दिलेल्या माहितीनुसार, प्रतिज्ञापत्र घेणार्‍या व्यक्तीला नोटरीसमोर हजर राहावे लागते. या प्रकरणात ज्यांची नावे प्रतिज्ञापत्रात होती, ते लोक तेथे उपस्थित नव्हते. ते म्हणाले की पोलीस त्या लोकांना फोन करून खात्री करतील की त्यांच्याकडे ठाकरे गटाच्या समर्थनार्थ प्रतिज्ञापत्रे आहेत की नाही आणि त्यांच्या नावावर प्रतिज्ञापत्र तयार केले जात असल्याची त्यांना माहिती आहे का? या समर्थकांनी आपल्या वतीने प्रतिज्ञापत्र बनवण्याची जबाबदारी दुसऱ्या कोणावर टाकली आहे का? याचाही शोध पोलिस घेतील, असे ते म्हणाले. दरम्यान, ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील गटाने निवडणूक आयोगाकडे सादर केलेल्या प्रतिज्ञापत्रांची चौकशी करण्याची मागणी म्हस्के यांनी केली आहे.