संजय राऊत यांना दिलासा नाही, पत्रा चाळ घोटाळा प्रकरणी 17 ऑक्टोबरपर्यंत न्यायालयीन कोठडी


मुंबई : पत्रा चाळ जमीन घोटाळा प्रकरणी शिवसेना खासदार संजय राऊत यांना न्यायालयाने दणका दिला आहे. शिवसेना नेते संजय राऊत यांच्या न्यायालयीन कोठडीत न्यायालयाने 17 ऑक्टोबरपर्यंत वाढ केली आहे, त्यापूर्वी न्यायालयाने 4 ऑक्टोबर रोजी शिवसेना नेत्याला 10 ऑक्टोबरपर्यंत न्यायालयीन कोठडीत ठेवण्याचे आदेश दिले होते. गोरेगाव येथील पत्रा चाळच्या पुनर्विकासात कथित आर्थिक अनियमितता केल्याप्रकरणी अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) त्यांना 1 ऑगस्ट रोजी अटक केली होती.

पत्रा चाळ प्रकरणी शिवसेना नेते संजय राऊत यांच्याविरुद्ध दाखल करण्यात आलेल्या पुरवणी आरोपपत्रात अंमलबजावणी संचालनालयाने अनेक खुलासे केले आहेत. या प्रकरणातील आरोपी राकेश वाधवान, सारंग वाधवान आणि प्रवीण राऊत यांनी संगनमताने मनी लाँड्रिंग केल्याचा खुलासा ईडीने केला आहे आणि त्याचे पैसे संजय राऊत यांनाही पाठवले होते. यासोबतच या संपूर्ण घोटाळ्यात संजय राऊत यांनी मालमत्ता खरेदी केली आणि हे पैसे आपल्या वैयक्तिक कामासाठीही वापरल्याचे ईडीच्या तपासात आढळून आले. प्रवीण राऊत यांनी गुरु आशिष कन्स्ट्रक्शनकडून पैसे घेऊन संजय राऊत यांना दिले.

हा आहे पत्रा चाळ जमीन घोटाळा
पत्रा चाळ जमीन घोटाळा 2007 मध्ये सुरु झाला होता. हा घोटाळा प्रवीण राऊत, गुरु आशिष कन्स्ट्रक्शन अँड हाऊसिंग डेव्हलपमेंट अँड इन्फ्रास्ट्रक्चर लिमिटेड यांच्या महाराष्ट्र गृहनिर्माण व विकास प्राधिकरणाच्या (म्हाडा) संगनमताने करण्यात आला. या घोटाळ्यात सुमारे 1034 कोटी रुपयांचा गैरव्यवहार झाल्याचा आरोप आहे. या प्रकरणात संजय राऊतचा मित्र प्रवीण राऊत हाही आरोपी आहे. या बांधकाम कंपनीवर चाळीतील लोकांची फसवणूक केल्याचा आरोप आहे. ही कंपनी प्रवीण राऊत यांची असून पत्रा चाळीत 3 हजार फ्लॅट बांधायचे होते आणि त्यातील 672 फ्लॅट चाळीतील रहिवाशांना उपलब्ध होणार होते. मात्र, कंपनीने ही जमीन खासगी बिल्डरांना विकली.