उद्धव ठाकरेंच्या गटातील नेत्यांचा हुंकार, म्हणाले- शिवसेना पुन्हा अमरपक्ष्यासारखी भरारी घेणार


मुंबई : शिवसेनेतील उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील गटातील नेत्यांनी पक्षातील सध्याची खलबतेही संपुष्टात येणार असल्याचे सांगितले. शिवसेना फिनिक्स (अमरपक्षी) सारखी भरारी घेईल, असा विश्वासही त्यांनी व्यक्त केला. रविवारी महाराष्ट्रातील ठाणे जिल्ह्यात ठाकरे गटाच्या महाप्रबोधन यात्रेच्या प्रारंभाप्रसंगी या गटाच्या नेत्यांनी हे मत व्यक्त केले. ठाणे हा मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचा बालेकिल्ला आहे, ज्यांनी या वर्षी जूनमध्ये बंड करून ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाविकास आघाडी सरकार पाडले होते.

शिंदे यांनी भारतीय जनता पक्षाच्या मदतीने सरकार स्थापन केले आणि 30 जून रोजी मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतली. रविवारी येथील सभागृहात जनतेला संबोधित करताना ठाकरे गटाचे आमदार भास्कर जाधव म्हणाले की, ठाकरे कुटुंबाच्या नेतृत्वाखाली शिवसेनेने अनेक चढउतार पाहिले आहेत. फडणवीस शिंदे यांच्याकडून खुर्ची हिसकावून घेणार तो दिवस दूर नाही, असा दावा जाधव यांनी केला.

त्यांनी दावा केला की हिंदूंच्या इतिहासात त्यांच्या बंधू आणि वडिलांकडून सत्ता हिसकावून घेण्याचे उदाहरण नाही आणि हे केवळ मुघल शासकांनी केले आहे. शिवसेनेला संपवण्याचे विरोधक आणि गद्दारांचे प्रयत्न यशस्वी होणार नाहीत आणि पक्ष पुन्हा एकदा पूर्ण जोमाने उभा राहील, असे मत शिवसेना खासदार विनायक राऊत यांनी व्यक्त केले.

शिवसेना उपनेत्या सुषमा अंधारे यांनी मुख्यमंत्री शिंदे हे भाजपच्या हातातील केवळ बाहुले असल्याचा दावा केला. त्या म्हणाल्या, आम्ही खूप ‘मन की बात’ केली आहे, आता ‘जन की बात’ची गरज आहे, म्हणून हा प्रवास सुरू केला आहे.

शिवसेनेचे खासदार राजन विचारे म्हणाले की, पक्षाचा जन्म ज्या ठिकाणाहून झाला तेथून लोकांपर्यंत पोहोचण्याची ही मोहीम सुरू करण्यात आली आहे. येत्या काही दिवसांत ही यात्रा नवी मुंबईसह राज्यातील इतर भागांतून जाणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.