Adipurush: ‘तुम्ही खरोखरचा रावण पाहिला आहे का?’, आदिपुरुषाच्या बचावासाठी राज ठाकरेंची मनसे मैदानात, भाजपला दिला इशारा


‘आदिपुरुष’ चित्रपटावरून सुरू असलेल्या वादात राज ठाकरे यांचा पक्ष महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना (मनसे) चित्रपटाला उघडपणे पाठिंबा देत आहे. भाजपची गुंडगिरी खपवून घेणार नाही, असे पक्षाने म्हटले आहे. मनसे नेते अमेय खोपकर यांनी भाजप नेते राम कदम यांना कधी खरोखरचा रावण पाहिला आहे का, ते खिशात रावणाचा फोटो ठेवतात का? असा सवाल केला.

मनसेने ओम राऊत दिग्दर्शित ‘आदिपुरुष’च्या बाजूने कौल दिला आहे. या चित्रपटाच्या नुकत्याच प्रदर्शित झालेल्या टीझरवरून वादाला तोंड फुटले आहे. हा चित्रपट प्रदर्शित होऊ देणार नाही, असा इशारा भाजपने दिला आहे. भाजपच्या या वक्तव्याचा मनसेने निषेध केला आहे.

ओम राऊत हिंदुत्ववादी
खोपकर म्हणाले की, तुम्ही चित्रपट दिग्दर्शकांना स्वातंत्र्य द्या आणि स्वातंत्र्याचा अर्थ असा नाही की त्यांनी देवतांचा अनादर करावा. या चित्रपटाच्या वादाला आपला विरोध असून आदिपुरुष चित्रपटाचे समर्थन करत असल्याचे मनसे नेत्याने सांगितले. ओम राऊत हे हिंदुत्ववादी असून ते हिंदूंच्या भावनांचा अनादर करू शकत नाहीत, असा दावा मनसे नेत्याने केला. यापूर्वी राऊत यांनी छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या इतिहासावर लेझर शो तयार केला होता.

गलिच्छ राजकारण करत आहेत भाजप नेते
भाजप नेत्यांवर निशाणा साधत खोपकर म्हणाले की, फक्त टीझर पाहून तुम्ही घाणेरडे राजकारण करत आहात, चित्रपट बंद करण्याचे बोलत आहात. राजकारणाच्या पलीकडे जाऊन विचार करायला हवा. असे गलिच्छ राजकारण मनसे मान्य करणार नाही. आम्ही चित्रपटाला विरोध करू असे म्हणणे सोपे आहे, पण हा चित्रपट 400-500 लोकांना पोट भरणार आहे, असेही ते म्हणाले. मनसे हिंदू असो वा मुस्लिम सर्व धर्मांचा आदर करते. तुम्ही आधी चित्रपट बघा आणि मग निषेधाचा विचार करा. हा चित्रपट प्रदर्शित होणार असून मनसे भाजपची कोणताही गुंडगिरी खपवून घेणार नाही.

अयोध्येत रिलीज झाला टीझर
अभिनेता प्रभासच्या या चित्रपटाचा टीझर 2 ऑक्टोबरला अयोध्येत प्रदर्शित करण्यात आला होता. तो प्रसिद्ध होताच राजकीय वादाचा मुद्दा बनला होता. असे चित्रपट बनवणाऱ्यांवर इंडस्ट्रीत बंदी घालायला हवी, असे भाजप नेते राम कदम म्हणाले. या चित्रपटावरून कदम यांनी उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना, राष्ट्रवादी काँग्रेस आणि काँग्रेसवर टीका केली आहे. ते म्हणाले की, हे पक्ष हिंदुत्व आणि हिंदूंचा अपमान करण्यात मग्न आहेत. दुसरीकडे मध्य प्रदेशचे गृहमंत्री नरोत्तम मिश्रा आणि विश्व हिंदू परिषदेनेही या टीझरवर आक्षेप घेतला आहे.

सैफ अली झाला रावण, लोक सांगत आहेत तालिबानी प्रतिमा
अभिनेता सैफ अली खान ‘आदिपुरुष’मध्ये रावणाची भूमिका साकारत आहे. लोकांमध्ये संताप आहे की चित्रपटात तालिबानी प्रतिमेत रावणाचे चित्रण करण्यात आले आहे, तर तो विद्वान होता. तालिबानीमध्ये सैफ अली रावणाच्या भूमिकेत आहे आणि चित्रपटात हनुमानाला चामड्याच्या पट्ट्यात दाखवण्यात आले आहे. ‘महाभारत’ या मालिकेत दुर्योधनाची भूमिका साकारणारा अभिनेता पुनीत इस्सारनेही आक्षेप घेतला आहे. इस्सार म्हणाले की, रावण 4 वेद आणि 6 धर्मग्रंथांचा जाणकार होता, त्याच्यापेक्षा मोठा शिवभक्त कधीच झाला नाही आणि जर त्याच्या कपाळावर टिळक नसता, तर तो रावण बनला नसता.

लखनौ न्यायालयात तक्रार
दुसरीकडे, लखनऊमधील एका वकिलाने या चित्रपटाविरोधात न्यायालयात तक्रार दाखल केली आहे. हिंदू देवतांचे चुकीच्या पद्धतीने चित्रण करण्यात आल्याची तक्रार करण्यात आली आहे. त्यामुळे आदिपुरुषचे अभिनेते आणि निर्मात्यांविरुद्ध फौजदारी गुन्हा दाखल करण्याचे निर्देश दिले.