6 KM चा प्रवास, बिल आले 32 लाख… उबेर कॅब घेणाऱ्यांचे धाबे दणाणले!


6 किमीच्या प्रवासासाठी कॅब कंपनीने तरुणाकडून 32 लाख रुपये घेतले. एवढे मोठे बिल पाहून उबेर कॅब बुक करणाऱ्या तरुणाचे धाबे दणाणले. त्यांनी लगेच कंपनीच्या कस्टमर केअर सेवेला फोन लावला. त्यानंतर संपूर्ण प्रकरण मिटले. वास्तविक, हे प्रकरण ब्रिटनमधील आहे, जिथे 22 वर्षीय ऑलिव्हर कॅप्लानने ऑफिसमधून बाहेर पडल्यानंतर उबेर कॅब बुक केली. त्याला ऑफिसपासून 6 किमी अंतरावर असलेल्या पबमध्ये जायचे होते. तिथे तो मित्रांसोबत ड्रिंक पार्टी करणार होता.

32 लाख आले कॅबचे बिल
सर्व काही व्यवस्थित चालले होते. ऑलिव्हर कॅबमध्ये चढला आणि त्याच्या गंतव्यस्थानावर पोहोचला. तेथे त्यांनी पार्टी केली आणि रात्री घरी परतला. पण ऑलिव्हर सकाळी उठून क्रेडिट कार्डचे बिल तपासायला निघाला, तेव्हा त्याच्या पायाखालची जमीनच सरकली. कारण कॅबचे बिल 32 लाख रुपयांपेक्षा जास्त आले. मद्यधुंद असल्यामुळे ऑलिव्हरला त्याचे बिल तपासता आले नाही.

कशी झाली चूक ?
असे घडले की ऑलिव्हरला त्याचे ड्रॉप-ऑफ स्थान मँचेस्टर, यूके येथे सेट करायचे होते. पण चुकून त्याने ऑस्ट्रेलियाचे स्थान निश्चित केले. यामुळे उबरने त्याला 32 लाखांचे बिल दिले. मात्र, कस्टमर केअरशी बोलल्यानंतर संपूर्ण प्रकरण मिटले आणि ऑलिव्हरला केवळ 900 रुपये द्यावे लागले. ऑलिव्हरने 15 मिनिटांत 6 किलोमीटरचा प्रवास केला होता. मात्र चुकीची जागा निश्चित केल्याने लाखोंचे बिल आले. उबर कस्टमर केअर टीमने या घटनेवर प्रतिक्रिया दिली आहे.

उबेरने एका निवेदनात म्हटले आहे- ऑलिव्हरने हा मुद्दा उपस्थित करताच, आम्ही लगेच भाडे निश्चित केले. कोणत्याही गैरसोयीबद्दल आम्ही दिलगीर आहोत. तांत्रिक बिघाडामुळे हे ठिकाण विचवूड (मँचेस्टर) येथील एका पबमधून विचवूड (ऑस्ट्रेलिया) येथील उद्यानात बदलले जाण्याची भीती होती.