WhatsApp Trick : डेटा न गमावता व्हॉट्सअॅपवर बदलता येतो मोबाईल नंबर, जाणून घ्या काय आहे प्रक्रिया


आजकाल लोक त्यांचे बहुतांश काम त्यांच्या मोबाईलद्वारे करतात. यामध्ये काही अॅप्स आणि इंटरनेटच्या मदतीने अनेक गोष्टी करणे अगदी सोपे झाले आहे. त्याच वेळी, लोक सोशल मीडिया अॅप्सचा खूप वापर करतात. उदाहरणार्थ, इन्स्टंट मेसेजिंग अॅप WhatsApp घ्या. येथे लोक एकट्याने किंवा ग्रुपमध्ये कोणाशीही चॅटिंग, व्हॉईस कॉल आणि व्हिडिओ कॉल करत राहतात. अशा परिस्थितीत येथे लोकांचा भरपूर डेटा आहे, पण जेव्हा काही कारणास्तव लोक आपला व्हॉट्सअॅप नंबर बदलतात, तेव्हा त्यांच्या मनात भीती असते की आता त्यांच्या डेटाचे काय होणार? अशा परिस्थितीत, तुमच्यासाठी हे जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे की तुम्ही तुमचा WhatsApp डेटा न गमावता तुमचा मोबाइल नंबर बदलू शकता. तर कसे ते जाणून घेऊया.

वास्तविक, अनेक वेळा लोकांना कोणत्या ना कोणत्या कारणाने त्यांचा व्हॉट्सअॅप नंबर बदलावा लागतो. अशा परिस्थितीत, हे खूप सोपे आहे आणि तुम्ही तुमचा डेटा न गमावता तो बदलू शकता. यासाठी तुमचा मोबाईल नंबर अ‍ॅक्टिव्ह असायला हवा, कारण त्यावर OTP येईल.

या प्रक्रियेचे अनुसरण करा:-

  • व्हॉट्सअॅप नंबर बदलण्यासाठी तुम्हाला आधी अॅपच्या सेटिंग्जमध्ये जावे लागेल. त्यानंतर येथे Account या पर्यायावर क्लिक करा. आता पुढे जा आणि चेंज नंबर पर्यायावर क्लिक करा. त्यानंतर तुम्हाला काही सूचना दिसतील, त्या वाचा आणि पुढे क्लिक करा.
  • आता तुम्हाला तुमचा जुना आणि नवीन नंबर येथे टाकून पुन्हा पुढे जावे लागेल. आता तुम्हाला निर्णय पुष्टीकरण संदेश मिळेल, जिथे तुम्हाला विचारले जाईल की तुम्ही नंबर बदलण्याबद्दल तुमचे संपर्क क्रमांक सूचित करू इच्छिता.
  • अशा परिस्थितीत, तुमच्या मते, तुम्ही All Contact, Contact I Have किंवा Custom यापैकी कोणताही पर्याय निवडू शकता. त्यानंतर तुमचे व्हॉट्सअॅप रीस्टार्ट होईल आणि तुम्हाला नवीन नंबरसाठी मिळालेला OTP टाकावा लागेल. असे केल्याने डेटा न गमावता तुमचा व्हॉट्सअॅप नंबर बदलला जाऊ शकतो.