परमबीर सिंग आणि सचिन वाझे एकाच माळेचे मणी, मला अडकवण्यासाठी रचला गेला कट, देशमुखांचा दावा


मुंबई : महाराष्ट्राचे माजी मंत्री अनिल देशमुख यांनी मुंबईचे माजी पोलीस आयुक्त परमबीर सिंग यांच्या भ्रष्टाचार प्रकरणात विशेष सीबीआय न्यायालयात जामीन अर्जात दावा केला आहे की, बडतर्फ करण्यात आलेले पोलीस कर्मचारी सचिन वाझे यांनी संगनमत करून स्वत:चे संरक्षण करण्याचा आरोप केला आहे. देशमुख यांनी गुरुवारी विशेष न्यायालयात केलेल्या अर्जात असाही दावा केला की, आपल्यावर लावलेले सर्व आरोप हे केवळ तपास यंत्रणांच्या कल्पनेवर आधारित आहेत, ज्यात सीबीआयने संपूर्ण प्रकरण कोणत्या आधारावर तयार केले, यावरही प्रश्न उपस्थित केले आहेत. अनिल देशमुख यांच्या जामीन अर्जावर 14 ऑक्टोबरपर्यंत उत्तर दाखल करण्याचे निर्देश विशेष न्यायालयाने दिले आहेत.

जामीन आदेशाला 13 ऑक्टोबरपर्यंत स्थगिती
मनी लाँड्रिंग प्रकरणात मुंबई उच्च न्यायालयातून जामीन मिळाल्यानंतर देशमुख यांनी विशेष सीबीआय न्यायालयात हा अर्ज दाखल केला आहे. मात्र, ईडीच्या विनंतीवरून हायकोर्टाने 13 ऑक्टोबरपर्यंत त्याच्या जामीनाला स्थगिती दिली आहे. देशमुख यांना ईडीने 1 नोव्हेंबर 2021 रोजी मनी लाँड्रिंग प्रकरणात अटक केली होती. ते सध्या आर्थर रोड कारागृहात आहेत. देशमुख यांच्याविरुद्धच्या भ्रष्टाचाराच्या प्रकरणाचा तपासही सीबीआय करत आहे. या प्रकरणी देशमुख यांनी त्यांचे वकील अनिकेत निकम व इंद्रपाल सिंग यांच्यामार्फत विशेष सीबीआय न्यायालयाचे न्यायाधीश एस. एच. ग्वालानी यांच्यासमोर जामिनासाठी अपील केले.

देशमुख यांच्या जामीन अर्जात असा दावा करण्यात आला आहे की, वर्षानुवर्षे निलंबित राहिलेल्या सचिन वाझे यांना तत्कालीन पोलिस आयुक्तांनी पुन्हा सेवेत घेऊन महत्त्वाची जबाबदारी सोपवली होती, ही गंभीर बाब आहे. दोघांनी संगनमत करून स्वतःला वाचवण्यासाठी देशमुख यांच्यावर आरोप केले. देशमुख यांनी दावा केला की संबंधित प्रकरणात पूर्णपणे खोटी विधाने केली गेली आहेत, ज्याची कोणतीही विश्वासार्हता नाही किंवा पुरावा म्हणून कोणताही पुरावा नाही. अर्जात देशमुख यांनी त्यांच्या आरोग्याच्या समस्याही नमूद केल्या आहेत.