मुकेश अंबानी सिंगापूरमध्ये तयार करत आहेत फॅमिली ऑफिस, जवळच्या मित्रांच्या हवाल्याने दावा


नवी दिल्ली – आशियातील दुसऱ्या क्रमांकाचे सर्वात श्रीमंत व्यक्ती मुकेश अंबानी सिंगापूरमध्ये आपले फॅमिली ऑफिस सुरू करण्याच्या तयारीत आहेत. अंबानींच्या या हालचालीची माहिती असलेल्या जवळच्या सूत्रांच्या हवाल्याने मीडिया रिपोर्ट्समध्ये हा दावा करण्यात आला आहे. असे सांगितले जात आहे की मुंबईत राहणारे मुकेश अंबानी यांनी सिंगापूरमध्ये नवीन संस्था भरती आणि चालवण्यासाठी व्यवस्थापकाची निवड केली आहे. ब्लूमबर्गच्या रिपोर्टनुसार, ही कुटुंबाची वैयक्तिक बाब आहे, त्यामुळे ती गोपनीय ठेवण्यास सांगण्यात आले आहे. या प्रकरणाशी संबंधित एका तज्ज्ञाच्या मते, सिंगापूरमध्ये कार्यालय सुरू करण्यासाठी अंबानींनी रिअल इस्टेटचीही निवड केली आहे. मात्र, याबाबत चौकशी केली असता, रिलायन्सचे प्रवक्ते, जे मुकेश अंबानी यांचेही प्रतिनिधित्व करतात, ते याबाबत बोलण्यास उपलब्ध नव्हते.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की अंबानी कुटुंब हे अतिश्रीमंत लोकांच्या मालिकेतील नवीनतम आहे, ज्यांनी त्यांच्या कौटुंबिक कार्यालयासाठी सिंगापूरची निवड केली आहे. भूतकाळात, सिंगापूर हेज फंड अब्जाधीश रे डॅलिओ आणि Google सह-संस्थापक सेर्गे ब्रिन यांची निवड देखील होते. कमी कर आणि सापेक्ष सुरक्षा यामुळे सिंगापूर हे कौटुंबिक कार्यालयांसाठी एक आकर्षक केंद्र बनले आहे. सिंगापूरच्या चलन प्राधिकरणाचा अंदाज आहे की 2021 च्या अखेरीस सुमारे 700 लोकांनी असे केले आहे, जे एका वर्षापूर्वी 400 होते.