‘आदिपुरुष’कडून रामायणाचे इस्लामीकरण केल्याच्या आरोपावरून ओम राऊत यांना कायदेशीर नोटीस, 7 दिवसांत माफी मागण्याची मागणी


ओम राऊत दिग्दर्शित ‘आदिपुरुष’ चित्रपटाचा वाद थांबण्याचे नाव घेत नाही आहे. या चित्रपटातील सैफ अली खानच्या लूकवर अनेक आक्षेप घेतले जात आहेत. आता ब्राह्मण महासभेने गुरुवारी दिग्दर्शक ओम राऊत यांना नोटीस पाठवून चित्रपटातून वादग्रस्त दृश्य 7 दिवसांत हटवावे आणि माफी मागावी अन्यथा त्यांच्यावर कायदेशीर कारवाई करण्यात येईल, अशी मागणी केली आहे.

‘हनुमानाला मुघल म्हणून दाखवण्यात आले’
ब्राह्मण महासभेचे अध्यक्ष पंडित सुरेश मिश्रा यांच्या वतीने अधिवक्ता कमलेश शर्मा यांनी ही नोटीस पाठवली आहे. नोटीसमध्ये लिहिले आहे की, ‘चित्रपटात हिंदू देवतांचे चित्रण चुकीच्या पद्धतीने करण्यात आले आहे. या चित्रपटात देवी-देवता चामड्याचे कपडे घालून चुकीचे बोलत असल्याचे दाखवण्यात आले आहे. उलट चित्रपटात दाखवलेली भाषा अत्यंत खालच्या दर्जाची आहे, ज्यामुळे धार्मिक भावना दुखावल्या जातात. चित्रपटात धार्मिक आणि जातीय द्वेषाला चालना देणारे काही संवाद आहेत. रामायण हा आपला इतिहास आहे आणि ‘आदिपुरुष’ भगवान हनुमानाला मुघल म्हणून दाखवतो.

‘धार्मिक भावनांशी खेळत आहे चित्रपट’
नोटीसमध्ये पुढे म्हटले आहे की, कोणता हिंदू मिशीशिवाय दाढी ठेवतो, या चित्रपटात भगवान हनुमानाचे चित्रण करण्यात आले आहे. हा चित्रपट रामायण, भगवान राम, माँ सीता आणि हनुमान यांचे पूर्णपणे इस्लामीकरण करत आहे. रावणाची भूमिका करणारा सैफ अली खानही तैमूर किंवा खिलजीसारखा चित्रपटात दिसतो. हा चित्रपट देशातील लोकांच्या धार्मिक भावनांशी खेळत आहे. सोशल मीडियावर व्हायरल होत असलेले चित्र आपल्या समाजासाठी आणि देशासाठी अत्यंत घातक आहे.

‘सार्वजनिक माफीची मागणी’
ओम राऊत यांनी जाहीर माफी मागावी अशी या नोटीसमध्ये मागणी करण्यात आली आहे. त्यात म्हटले आहे की, ‘लोकांच्या धार्मिक भावनांशी खेळू नका, लोकांच्या भावनांचा गैरवापर करू नका आणि रामायण आणि रामचरितमानसमध्ये सांगितल्याप्रमाणेच चित्रपटात दाखवा, ही विनंती. त्यामुळे या कायदेशीर नोटिसीच्या माध्यमातून 7 दिवसांत जाहीर माफी मागून वादग्रस्त दृश्य हटवावे अन्यथा कायदेशीर कारवाईला सामोरे जावे लागेल, अशी मागणी करण्यात आली आहे.

पुढील वर्षी प्रदर्शित होणार आहे ‘आदिपुरुष’
ओम राऊत दिग्दर्शित आदिपुरुषमध्ये सुपरस्टार प्रभासने भगवान राम, कृती सेनॉनने सीतेची आणि सैफ अली खानने लंकेश रावणाची भूमिका साकारली आहे. पुढील वर्षी 12 जानेवारी 2023 रोजी हा चित्रपट रिलीज होणार आहे.