सर्वेक्षणात सापडलेल्या शिवलिंगाच्या कार्बन डेटिंगबाबत न्यायालयाने पुढे ढकलला निर्णय, आता 11 रोजी पुढील सुनावणी


वाराणसी – ज्ञानवापी शृंगार गौरीचे नियमित दर्शन आणि इतर देवतांच्या रक्षणासाठी दाखल करण्यात आलेल्या याचिकेवर शुक्रवारी जिल्हा न्यायाधीशांच्या न्यायालयात 11 ऑक्टोबर ही पुढील तारीख निश्चित करण्यात आली आहे. शिवलिंगाच्या चौकशीच्या मागणीवर 11 ऑक्टोबरला आदेश येण्याची शक्यता आहे. याप्रकरणी फिर्यादीतील चार महिलांनी सर्वेक्षणात सापडलेल्या शिवलिंगाचा कार्बन डेटिंग किंवा अन्य कोणत्याही आधुनिक पद्धतीने तपास करण्याची मागणी केली आहे. तर फिर्यादी राखी सिंगने कार्बन डेटिंगला विरोध केला आहे.

प्रतिवादी मुस्लिम पक्षानेही कार्बन डेटिंगला विरोध केला आहे. शुक्रवारी न्यायालयात शोककळा असल्याने वकिलांनी न्यायालयीन कामकाज न करण्याचा ठराव संमत केला आहे. त्यामुळे या प्रकरणी न्यायालयात कोणतीही कारवाई झाली नाही.

फिर्यादी म्हणाले – शास्त्रीय पद्धतीने झाला पाहिजे तपास
पुढील तारीख निश्चित करण्यापूर्वी कार्बन डेटिंगमुळे त्या जागेची धूप होणार नाही का, अशी विचारणा न्यायालयाने फिर्यादीला केली. यावर फिर्यादीने शास्त्रोक्त पद्धतीने तपास करण्याची मागणी केली आहे. यावर मुस्लिम पक्षाने आक्षेप घेतला आहे. मुस्लिम पक्ष 11 ऑक्टोबरला आपला आक्षेप नोंदवणार आहे. कार्माइकल लायब्ररीत सापडलेली गणेश लक्ष्मीची मूर्ती जतन करण्याच्या फिर्यादी राखी सिंग यांच्या अर्जावरही 11 तारखेलाच सुनावणी होणार आहे.