T20 World Cup 2022 : बदलू शकतो शाकिब अल हसनचा फलंदाजीचा क्रम, T20 विश्वचषक स्पर्धेत या क्रमांकावर फलंदाजी करताना दिसेल


टी-20 विश्वचषकापूर्वी बांगलादेशचा संघ मोठा बदल करण्याच्या तयारीत आहे. संघाचा कर्णधार शकिब अल हसनच्या फलंदाजीच्या क्रमात हा बदल करण्यात येणार आहे. वास्तविक, शाकिब अल हसन सध्या बांगलादेशसाठी दीर्घकाळ तिसऱ्या क्रमांकावर फलंदाजी करत आहे. मात्र, शाकिबही संघाच्या गरजेनुसार आपला पसंतीचा फलंदाजी क्रम सोडण्यास तयार आहे.

शाकिबच्या फलंदाजीचा क्रम बदलेल
वास्तविक, T20 विश्वचषकाबाबत बांगलादेश संघाचा फलंदाजीचा क्रम अद्याप निश्चित झालेला नाही. अशा स्थितीत बांगलादेश संघाला टी-20 विश्वचषकापूर्वी न्यूझीलंड आणि पाकिस्तानविरुद्धच्या तिरंगी मालिकेत फलंदाजीचा क्रम निश्चित करण्याची शेवटची संधी असेल. शाकिब चौथ्या क्रमांकावर फलंदाजीला आला, तर मेक-शिफ्ट सलामीवीर सब्बीर रहमानच्या जागी सौम्या सरकार आणि नजमुल हुसेन या दोघांना डावाची सुरुवात करण्याची संधी मिळेल.

निवड समितीने केले सूचित
याबाबत माहिती देताना बांगलादेश निवड समितीचे सदस्य हबीबुल बशर म्हणाले की, आम्ही याबाबत चर्चा करत आहोत. त्यांनी सांगितले की शाकिबने सीपीएलमध्ये चौथ्या क्रमांकावर फलंदाजी केली आणि चांगला खेळ केला. मला वाटते की तो ऑस्ट्रेलियन विकेट्सवर आवश्यक ते फेरबदल करेल. त्याच वेळी, जेव्हा त्याच्या फलंदाजीच्या क्रमाचा विचार केला जातो, तेव्हा तो खूप कडक आहे. तो खूप लवचिक आहे, आम्ही शाकिबशी बोललो आहोत, त्याला तिसऱ्या किंवा चौथ्या क्रमांकावर फलंदाजी करण्यास कोणतीही अडचण नाही.

शाकिब संघासाठी कुठेही फलंदाजी करण्यात आनंदी आहे आणि कर्णधार म्हणून तो प्रत्येक गोष्टीकडे वेगळ्या पद्धतीने पाहत आहे. त्याला पाहून तो संघासाठी काहीही करायला तयार असल्याचे दिसते. ऑस्ट्रेलियात होणाऱ्या टी-20 विश्वचषकात तो चौथ्या क्रमांकावर फलंदाजी करेल, असे मला वाटते. त्याचवेळी आणखी काही खेळाडू तिसऱ्या क्रमांकावर फलंदाजीसाठी येतील. त्याचबरोबर पाच, सहा आणि सातव्या क्रमांकावरील आमचे फलंदाज फिक्स असल्याचेही त्यांनी सांगितले.