भिंडमध्ये माजी पंतप्रधान लालबहादूर शास्त्री यांच्या पुतळ्याचा अपमान, चोरट्यांनी चोरले डोळे


भोपाळ : एकीकडे देशातील महापुरुषांच्या स्मृतीप्रित्यर्थ त्यांचे पुतळे मोठमोठ्या ठिकाणी आणि चौकात बसवले जातात. त्यांचे उद्घाटन भव्यदिव्य कार्यक्रमांनी केले जाते, तर दुसरीकडे लोकार्पण झाल्यानंतर झालेल्या दुर्लक्षामुळे त्यांच्या दुर्दशेची जबाबदारी घेण्यास कोणीही येत नाही. भिंडमध्येही असेच एक प्रकरण समोर आले आहे. त्यांच्या जयंतीनंतर एका दिवसानंतर अज्ञात चोरट्यांनी किंवा समाजकंटकांनी शहरातील सर्वात गजबजलेल्या शास्त्री चौकातील माजी पंतप्रधान स्वर्गीय लालबहादूर शास्त्री यांच्या पुतळ्यावरून त्यांचे डोळे चोरले आहेत.

याप्रकरणी काँग्रेसने भाजपला घेरले
पुतळ्याचे डोळे चोरीला गेल्यावर काँग्रेसचे जिल्हा प्रवक्ते अनिल भारद्वाज म्हणाले की, अशा प्रकारामुळे पालिका आणि पोलीस प्रशासनाचे निष्काळजीपणा उघड होतो. अशी घटना घडत असताना पालिका आणि पोलीस प्रशासन कुठे झोपले होते का, असा सवाल त्यांनी केला. माजी पंतप्रधानांचा पुतळा ज्या चौकात आहे, त्या चौकात सीसीटीव्ही कॅमेरे बसवले आहेत, ज्याचे थेट प्रक्षेपण पोलीस नियंत्रण कक्षात केले जाते. अशा स्थितीत पोलिसांना हे कृत्य कसे कळले नाही.

काँग्रेसचे प्रवक्ते अनिल भारद्वाज म्हणाले की, भिंडमध्ये इतर महापुरुषांचे पुतळे बसवले जातात, मात्र त्यांची देखभाल ही केवळ दिखाऊपणा आहे. यावरून भाजपवर निशाणा साधत ते म्हणाले की, भाजप सरकार केवळ महान व्यक्तींच्या पुतळ्यांचे लोकार्पण करते आणि त्यानंतर त्यांचे काय होते, याने त्यांना काही फरक पडत नाही. आपल्या महापुरुषांचा अपमान करण्याचे काम या लोकांनी केले आहे. भाजपला गोडसेची विचारधारा आहे, असे त्यांनी वर्णन केले.

त्याचवेळी या संपूर्ण प्रकरणाबाबत भिंड नगरपालिकेचे सीएमओ वीरेंद्र तिवारी यांच्याशी चर्चा केली असता, त्यांनी आजपर्यंत असा कोणताही प्रकार समोर आला नसल्याचे सांगितले. लवकरच पुतळा दुरुस्त करून देऊ, पोलिसांशी संपर्क साधून सीसीटीव्ही फुटेजच्या आधारे हे काम कोणी केले आहे, याचा शोध घेऊ, असे त्यांनी सांगितले.