Adipurush Controversy : प्रभासच्या ‘आदिपुरुष’वरून वाद सुरू, राम मंदिराच्या पुजाऱ्याची तात्काळ बंदीची मागणी


बॉलिवूड अभिनेता प्रभास आणि सैफ अली खान यांचा आगामी चित्रपट ‘आदिपुरुष’ हा टीझर रिलीज झाल्यापासून सतत चर्चेत आहे. या चित्रपटातील सैफ अली खानच्या लूकवरून सुरू असलेला वाद शांत होण्याचे नाव घेत नाही. याशिवाय आदिपुरुष हनुमानाच्या लूकवरही जोरदार टीका होत आहे. दरम्यान, या चित्रपटाशी संबंधित एक मोठी बातमी समोर आली आहे. टीझरवरून सुरू असलेल्या वादाच्या पार्श्वभूमीवर बुधवारी अयोध्येच्या राम मंदिराच्या मुख्य पुजाऱ्याने चित्रपटावर तात्काळ बंदी घालण्याची मागणी केली.

किंबहुना, वादाच्या भोवऱ्यात राम मंदिराचे मुख्य पुजारी सत्येंद्र दास यांनी राम, हनुमान आणि रावण यांचे चित्रण महाकाव्याशी सुसंगत नाही आणि त्यामुळे त्यांच्या प्रतिष्ठेच्या विरोधात असल्याचे सांगत चित्रपटावर बंदी घालण्याची मागणी केली आहे. चित्रपट बनवणे हा गुन्हा नाही, पण ते प्रसिद्धीच्या झोतात आणण्यासाठी मुद्दाम वाद निर्माण करू नयेत, असे सांगितले.

सनातन धर्माच्या कोणत्याही चारित्र्याशी खेळलेले खपवून घेतले जाणार नाही
ते पुढे म्हणाले की, सनातन धर्माच्या कोणत्याही चारित्र्याशी खेळ केला, तर संत समाज त्याला विरोध करेल, कारण प्रभू रामाचे चरित्र हे आदर्श पुरुषाचे चरित्र आहे. राम आणि रामायणाचा आदर्श सोडला, तर आजपर्यंत एकही लीला झाली नाही किंवा असे पात्र निर्माण झाले नाही. रामायणाच्या आधारे कोण चित्रे काढत आहेत माहीत नाही. हे सनातन धर्माच्या पूर्णपणे विरोधात आहे, त्यामुळे त्यावर बंदी घालावी.

रामदाल ट्रस्टचे कल्की राम म्हणाले, आदिपुरुष चित्रपट भगवान रामावर आधारित नाही. आदिपुरुष रामचंद्रजी, महर्षि वाल्मिकी, गोस्वामी तुलसीदास यांची उघडपणे थट्टा करत आहेत. उत्तर प्रदेश सरकारच्या संरक्षणात अयोध्येतच रामलीला आयोजित केली जात आहे, ज्यामध्ये सर्व चित्रपट कलाकार आहेत. सुदैवाने त्या रामलीलेत रावणाची भूमिका साकारणारा शाहबाज खान मुस्लिम आहे, पण त्याला पाहून हे रामायण आहे, असे वाटते. सँटो पार्ट्यांशिवाय आदिपुरुष चित्रपटालाही सेलिब्रिटींच्या टीकेचा सामना करावा लागत आहे. महाभारतातील दुर्योधन म्हणजेच पुनीत इस्सार यांनीही या चित्रपटावर जोरदार टीका केली आहे.