एक कोटींची लाच घेताना अतिरिक्त आयजीला अटक, या लोकांकडून घेतली लाच


अमृतसर – पंजाबमध्ये एका मोठ्या कारवाईत अतिरिक्त आयजीला अटक करण्यात आली आहे. पंजाब व्हिजिलन्स ब्युरोने ही अटक केली आहे. आशिष कपूर असे अटक करण्यात आलेल्या एआयजीचे नाव आहे. त्याच्यावर लाचेची मागणी केल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. या प्रकरणी आशिष कपूर व्यतिरिक्त डीएसपी पवन कुमार आणि एएसआय हरजिंदर सिंग यांच्याविरोधातही एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे.

करत होते सिंचन घोटाळ्याची चौकशी
एआयजी आशिष कपूर हे सिंचन घोटाळ्याचे तपास अधिकारी होते. त्यांच्यावर पाटबंधारे विभागाच्या अधिकाऱ्यांकडून पैसे घेऊन निरपराधांच्या यादीत नावे टाकल्याचा आरोप आहे. या प्रकरणाची तक्रार दक्षता विभागाकडे पोहोचली. तेव्हापासून विभागाकडून ही बाब गांभीर्याने घेतली जात होती. त्यासोबतच आशिषच्या बँक खात्यांतील सर्व मालमत्तांची चौकशी करण्यात आली.

दक्षता पथकाने मोहालीतील आशिषच्या नवीन कोठीचे सुमारे पाच तास मोजमाप केले होते. त्यासोबतच या पथकाने त्याच्याकडे कोठी बांधण्यासाठी लागणारा खर्चही विचारला होता.त्यानंतर दक्षता पथक अनेक ठिकाणी तपास करत होते. त्यांनी त्यांचे जबाब नोंदवले होते. आता तपास पूर्ण झाल्यानंतर आशिष कपूरला अटक करण्यात आली आहे.

आशिष कपूर विरोधात एका महिलेनेही तक्रार दिली होती. तिचाही तपास सुरू आहे. आशिष कपूरची गणना पंजाब पोलिसांच्या व्हाईट कॉलर अधिकाऱ्यांमध्ये केली जाते. त्यांनी चंदीगडमध्येही सेवा बजावली आहे. एवढेच नाही, तर ते टेनिसचा चांगला खेळाडू आहे.पोलीस वर्ल्ड गेम्समध्ये त्यांनी पंजाबसाठी अनेक पुरस्कार पटकावले आहेत. त्याशिवाय ते पंजाब पोलिसांच्या आघाडीच्या अधिकाऱ्यांपैकी एक आहे. जेव्हा ते कोणत्याही परदेशी पाहुण्याकडे किंवा व्हीआयपींच्या ड्युटीची चर्चा होते, तेव्हा ते सर्वात जास्त पुढे असतात.