Apple iPhone 14 : या अपडेटनंतर iPhones मध्ये उपलब्ध होईल हाय स्पीड 5G इंटरनेट


रिलायन्स जिओने भारती एअरटेलसह भारतात 5G इंटरनेट सेवा सुरू केली आहे. एअरटेलने दिल्ली, मुंबई, बंगळुरू, वाराणसी, चेन्नई, हैदराबाद, सिलीगुडी आणि नागपूर या 8 शहरांमध्ये 5G सेवा सुरू केली आहे, तर Jio ने दिल्ली, मुंबई, कोलकाता आणि वाराणसी या 4 शहरांमध्ये दसऱ्यापासून ऑन-इनव्हाइट 5G सेवा सुरू केली आहे. पहिल्या टप्प्यात, एअरटेल 5G सुविधा या शहरांमध्ये राहणाऱ्या बहुतेक मोबाइल वापरकर्त्यांसाठी उपलब्ध असेल. त्याच वेळी, जिओची सेवा निवडक लोकांना उपलब्ध असेल.

Android स्मार्टफोनवर उपलब्ध असेल 5G
असे वापरकर्ते जे एअरटेलच्या सिमसह 5G सेवेला सपोर्ट करणारे मोबाईल वापरत आहेत. त्यांना या हायस्पीड इंटरनेट सेवेचा लाभ सहज मिळणार आहे. म्हणजेच, जर तुम्ही त्या शहरांमध्ये रहात असाल जिथे Airtel ने 5G सेवा सुरू केली आहे, तर तुम्ही ही सेवा वापरू शकाल.

iPhone 14 वर उपलब्ध नाही 5G
Android स्मार्टफोन्सच्या विपरीत, नवीनतम iPhone 14 ला देखील अद्याप 5G सेवा मिळत नाही. वास्तविक, अॅपलने अद्याप iPhones मध्ये 5G सेवा सक्रिय केलेली नाही. Airtel ने पुष्टी केली आहे की त्यांची 5G सेवा यापुढे iPhone 14 वर काम करणार नाही. याचे मुख्य कारण म्हणजे Apple ने भारतात अजून 5G साठी सेवा उघडलेली नाही. एअरटेल त्यांच्यासाठी खास नेटवर्क तयार करत असल्याची माहिती आहे.

गरज नाही 4G सिम बदलण्याची
Apple ला iPhones वर 5G सेवा वापरण्यासाठी सॉफ्टवेअर अपडेटची आवश्यकता असेल. खास गोष्ट अशी आहे की तुमच्या फोनमध्ये आधीपासून असलेल्या 4G सिमसोबत 5G काम करेल.

या iPhones वर काम करणार नाही 5G
सॉफ्टवेअर अपडेटनंतर, आयफोन वापरकर्ते 5G वापरण्यास सक्षम असतील. तथापि, iPhone 12 पासून सर्व iPhones वर 5G सुविधा मिळेल. आयफोन 11 किंवा त्यापूर्वीच्या मध्ये 5G बँड नाहीत, त्यामुळे जुन्या iPhones वर 5G कनेक्टिव्हिटी उपलब्ध होणार नाही.