पुढील वर्षी महिला अग्निवीरांची भरती होणार, डिसेंबरमध्ये भारतीय वायुसेनेत सामील होतील 3000 अग्निवीर वायु – हवाईदल प्रमुख


नवी दिल्ली : वायुसेना दिनापूर्वी हवाई दल प्रमुख एअर चीफ मार्शल व्हीआर चौधरी यांनी मोठी घोषणा केली आहे. वायुसेना प्रमुख म्हणाले की, अग्निपथ योजनेअंतर्गत ‘एअर वॉरियर’ ची भरती सुव्यवस्थित करण्यात आली आहे. या वर्षी डिसेंबरमध्ये 3,000 अग्निवीर वायु भारतीय हवाई दलात सामील होणार आहेत. तसेच पुढील वर्षभरासाठी महिला अग्निवीरांच्या भरतीचे नियोजन करण्यात आले आहे.

हवाई दल प्रमुख म्हणाले की, एलएसी शेजारील भागात विलगीकरण करण्यात आले आहे. चिनी हवाई दलाच्या हालचालींवर सातत्याने लक्ष ठेवले जात आहे. रडार आणि हवाई संरक्षण नेटवर्कची उपस्थिती वाढवण्यात आली आहे. तसेच, योग्य वेळी एस्केलेटर नसलेल्या उपाययोजना करण्यात आल्या आहेत.

यंदाचा वायुसेना दिन असेल विशेष
वायुसेना दिनापूर्वी, एअर चीफ मार्शल व्ही आर चौधरी वायुसेनेच्या वार्षिक पत्रकार परिषदेला संबोधित करत आहेत. वास्तविक, ऑक्टोबरला हवाई दल आपला 90 वा स्थापना दिवस साभारजरा करणार आहे. यंदा चंदीगडमध्ये हवाई दलाची वार्षिक परेड आणि फ्लाय पास्ट होणार आहे.

हा प्रथमच सर्वात मोठा फ्लाय पास्ट असेल, जो चंदीगडच्या प्रसिद्ध सुकना तलावाच्या आकाशात सुमारे 2 तास असेल. एकूण 83 विमाने सहभागी होणार आहेत. प्रथमच एलसीएच कॉम्बॅट हेलिकॉप्टरही सहभागी होणार आहेत.