संजय राऊत यांना दिलासा नाही, कोर्टाने वाढवली कोठडी, आता या तारखेला होणार सुनावणी


मुंबई : मुंबईतील पत्रा चाळ घोटाळा प्रकरणी शिवसेना नेते संजय राऊत यांना मंगळवारीही दिलासा मिळाला नाही. मुंबईतील विशेष न्यायालयाने त्यांच्या न्यायालयीन कोठडीत 10 ऑक्टोबरपर्यंत वाढ केली आहे. राऊत यांच्या जामीन अर्जावर आता 10 ऑक्टोबरला सुनावणी होणार आहे. मुंबईतील गोरेगाव परिसरातील पत्रा चाळच्या पुनर्विकासात आर्थिक अनियमितता केल्याप्रकरणी अंमलबजावणी संचालनालयाने राऊत यांना 1 ऑगस्ट रोजी अटक केली होती. आता राऊत यांचा रिमांड आणि जामीन दोन्ही एकत्र झाले आहेत.

अंमलबजावणी संचालनालयाने उचलली पावले
या प्रकरणी ईडीने गेल्या महिन्यात पुरवणी आरोपपत्र दाखल केले होते. यामध्ये संजय राऊत यांना आरोपी करण्यात आले होते. न्यायालयाने पुरवणी आरोपपत्राची दखल घेतली. यामध्ये राऊत यांचे नाव मनी लॉन्ड्रिंगच्या एका प्रकरणात आरोपी म्हणून घेण्यात आले आहे. राऊत यांनी जामिनासाठी मनी लाँडरिंग प्रतिबंधक कायद्याच्या (पीएमएलए) विशेष न्यायालयात धाव घेतली होती.

फिर्यादीच्या तक्रारीची दखल घेत विशेष न्यायाधीश एम जी देशपांडे यांनी शिवसेनेचे खासदार प्रवीण राऊत यांच्यासह या प्रकरणातील सर्व आरोपींना समन्स बजावले होते. आरोपपत्राचा अभ्यास करून आपल्या याचिकेत अतिरिक्त कारणे जोडण्याचा निर्णय घ्यायचा असल्याचे सांगितले.

संजय राऊत यांच्या अर्जावर ईडीचा युक्तिवाद
राऊत यांच्या जामीन अर्जाला विरोध करताना, ईडीने गेल्या आठवड्यात न्यायालयाला सांगितले होते की पत्रा चाळ पुनर्विकासातून मनी लाँड्रिंग प्रकरणात त्याने महत्त्वाची भूमिका बजावली होती. त्याने पडद्यामागे काम केले. ईडीने राऊत यांच्यावरची कारवाई द्वेषातून किंवा राजकीय सूडबुद्धीने करण्यात आल्याचा आरोपही फेटाळून लावला होता.