‘सोबत असलेले काही नेतेही पक्ष सोडून जातील’, महाराष्ट्र प्रदेशाध्यक्षांचा उद्धव ठाकरेंवर निशाणा


नागपूर : महाराष्ट्र भाजप अध्यक्ष चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांच्याबाबत मोठे वक्तव्य केले आहे. शिवसेना नेते उद्धव ठाकरे यांनी इतरांवर टोमणे मारणे थांबवावे, अन्यथा त्यांच्या पाठीशी उभे असलेले पक्षाचे काही नेतेही पक्ष सोडतील, असे महाराष्ट्र भाजप प्रदेशाध्यक्ष सोमवारी म्हणाले.

नागपूर विमानतळावर प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना भाजप प्रदेशाध्यक्ष बावनकुळे म्हणाले की, राज्यातील जनतेसाठी 18 तास काम करणाऱ्या एकनाथ शिंदे-देवेंद्र फडणवीस सरकारवर जनतेचा विश्वास दिसून येत आहे. यासोबतच भाजप नेते चंद्रशेखर बावनकुळे म्हणाले की 2024 पर्यंत इतर पक्षांचे अनेक कार्यकर्ते भाजपमध्ये प्रवेश करतील. काँग्रेस आणि राष्ट्रवादीला मोठा फटका बसणार आहे, उद्धव ठाकरेंनी इतरांवर तोंडसुख घेणे थांबवले नाही, तर त्यांच्यासोबत राहिलेले काही कार्यकर्तेही निघून जातील. मग त्यांच्याकडे फक्त आम्ही दोघे, आमची दोन माणसे असतील आणि त्यांच्यासोबत कोणीही नसेल.

दुसरीकडे, बावनकुळे यांनी महाराष्ट्र काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष नाना पटोले यांच्या वक्तव्यावर प्रतिक्रिया व्यक्त करताना सांगितले की, उपमुख्यमंत्री केवळ सहा नव्हे, तर आठ जिल्ह्यांचा कारभार सांभाळू शकतात. 2014-2019 या काळात संपूर्ण महाराष्ट्राने पाहिलेल्या फडणवीसांच्या क्षमतेबद्दल त्यांना माहिती नाही. त्यांचा कोणताही खाजगी व्यवसाय, कारखाना, सोसायटी किंवा बँक नाही. तो जनतेसाठी 18 तास काम करतो आणि जो माणूस 18 तास लोकांसाठी काम करतो, तो कोणतेही आव्हान स्वीकारू शकतो.

यासोबतच महाराष्ट्रातील शाळांमध्ये सरस्वती देवीची प्रतिमा लावण्याबाबत केलेल्या वक्तव्यावरून भाजप नेत्याने राष्ट्रवादीचे ज्येष्ठ नेते छगन भुजबळ यांच्यावरही निशाणा साधला. बावनकुळे म्हणाले की, भुजबळांनी ज्या पद्धतीने शाळांमध्ये सरस्वती देवीच्या प्रतिमा लावण्याबाबत प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे, ते पाहता ते राष्ट्रवादीचे ओवेसी आहेत. सावित्री फुले, ज्योतिबा फुले, शाहू महाराज, भाऊराव पाटील आणि बीआर आंबेडकर या समाजसुधारकांची छायाचित्रे शाळांमध्ये लावावीत, अशी मागणी राष्ट्रवादीचे नेते छगन भुजबळ यांनी गेल्या आठवड्यात केली होती.