एअर इंडियाने देशांतर्गत उड्डाणांसाठी जारी केला नवीन मेनू, जाणून घ्या कोणत्या स्वादिष्ट पदार्थांचा आहे समावेश


नवी दिल्ली : भारतात सध्या सणासुदीची धामधूम सुरू आहे. त्याच पार्श्वभूमीवर टाटांची एअरलाइन कंपनी एअर इंडियानेही याबाबत तयारी केली आहे. एअरलाइन्सने त्यांच्या सर्व देशांतर्गत उड्डाणांसाठी नवीन पदार्थांची यादी जारी केली आहे.

1 ऑक्टोबरपासून प्रवाशांना हे सर्व पदार्थ मिळत आहेत. एअर इंडियाच्या देशांतर्गत उड्डाणांवर केवळ जागतिक मेनूच नाही, तर आरोग्यदायी आणि स्वादिष्ट भारतीय खाद्यपदार्थही दिले जात आहेत.

आगाऊ बुक करणे आवश्यक
या सुविधेचा लाभ घेण्यासाठी प्रवाशांना तिकीट काढताना त्यांच्या आवडीचे खाद्यपदार्थ निवडावे लागणार आहेत. या नवीन मेनूमध्ये मिठाईसह शीतपेये, फळांचे रस देखील उपलब्ध असतील. बिझनेस क्लासच्या प्रवाशांना बटर, शुगर-फ्री डार्क चॉकलेट, ओटमील मफिन्स आणि क्रीम-भिजवलेले चिकन सॉसेजसह क्रिस्पी पफ देखील मिळतील. याशिवाय बिझनेस क्लासमध्ये प्रवाशांना विविध भारतीय खाद्यपदार्थांचा आस्वाद घेता येणार आहे.

इकॉनॉमी क्लाससाठीही अनेक पर्याय उपलब्ध
इकॉनॉमी क्लासच्या प्रवाशांसाठीही अनेक स्वादिष्ट आणि पौष्टिक पर्याय उपलब्ध असतील. त्यांच्याकडे चीझी मशरूम, ऑम्लेट, कोरड्या जिरे बटाट्याचे वेज, आले पालकात तळलेले कॉर्न सोबत भाजी बिर्याणी आणि मिक्स्ड व्हेजिटेबल लापशी नाश्त्यासाठी असेल.

सर्वोत्तम शेफने तयार केलेला असेल मेनू
याशिवाय प्रवाशांना हाय-टीमध्ये व्हेजिटेबल फ्राइड नूडल्स, चिली चिकन आणि मिठाईमध्ये ब्लूबेरी व्हॅनिला पेस्ट्री, भरपूर ट्रफल स्टाईसही मिळत आहेत. एअर इंडियाच्या इनफ्लाइट सर्व्हिसचे प्रमुख संदीप वर्मा म्हणाले की, शेफ अत्यंत श्रीमंत आणि स्वादिष्ट भारतीय पाककृती तसेच समकालीन आंतरराष्ट्रीय पाककृती तयार करत आहेत. अनुभवी शेफने मेनू काळजीपूर्वक निवडला आहे. नवीन मेनू पर्याय तयार करण्यात आला आहे, जेणेकरून प्रवाशांना चवीसोबत आरोग्य लक्षात घेऊन स्वादिष्ट भोजनाचा आनंद घेता येईल.