पहिल्या निवडणुकीत शिंदे आणि ठाकरे गट आमने-सामने, अंधेरी पूर्व विधानसभेसाठी 3 नोव्हेंबरला मतदान


मुंबई : मुंबईतील अंधेरी पूर्व विधानसभेच्या पोटनिवडणुकीत शिवसेनेत फूट पडल्यानंतर महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे पहिल्यांदाच निवडणुकीच्या रिंगणात आमनेसामने येणार आहेत. ही जागा शिवसेनेच्या खात्यात होती, मात्र पोटनिवडणुकीत या जागेवर शिवसेनेचे दोन गट आमनेसामने आहेत. आता या निवडणुकीत कोणता गट जनतेच्या विश्वासावर खरा उतरणार हे पाहावे लागेल. या दोन्ही गटांसाठीही ही निवडणूक अत्यंत महत्त्वाची मानली जात आहे. या जागेवर 3 नोव्हेंबरला मतदान होणार असून 6 नोव्हेंबरला निकाल लागणार आहे.

शिंदे गटाने मुरजी पटेल यांना उतरवले निवडणुकीच्या रिंगणात
मुंबईतील अंधेरी पूर्व विधानसभेच्या पोटनिवडणुकीत शिंदे गट आणि ठाकरे गटाला लोकप्रियतेची पहिली कसोटी लागणार आहे. या जागेवर शिवसेनेचे आमदार रमेश लट्टे विजयी झाले असले, तरी त्यांच्या निधनामुळे या जागेवर पोटनिवडणूक होत आहे. या पोटनिवडणुकीत भाजप आणि शिंदे गटाने मिळून मुंबई महापालिकेचे माजी नगरसेवक मुरजी पटेल यांना उमेदवारी दिली आहे. दुसरीकडे, दिवंगत उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेचे आमदार रमेश लट्टे यांच्या पत्नी रुतुजा लट्टे यांना या निवडणुकीच्या रिंगणात उतरवले जाऊ शकते. दुसरीकडे, पोटनिवडणुकीबाबत राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार म्हणाले की, त्यांचा पक्ष पोटनिवडणुकीत उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेनेला आमचे समर्थन राहिल.

6 नोव्हेंबरला पोटनिवडणुकीचा निर्णय
अंधेरी पूर्व विधानसभा पोटनिवडणुकीसाठी मुंबई भाजपचे अध्यक्ष आशिष शेलार यांनी रविवारी पक्षाच्या मध्यवर्ती कार्यालयाचे उद्घाटन केले. याबाबत त्यांनी ट्विट केले की, मुरजी पटेल यांना स्थानिक लोकांचा मोठा पाठिंबा आहे. शिवसेनेचे दोन्ही गट सध्या शिवसेनेच्या ‘धनुष्यबाण’ या चिन्हासाठी निवडणूक आयोगाच्या निर्णयाची वाट पाहत आहेत.