काँग्रेस अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीवर शशी थरूर म्हणाले…मी जे करू शकतो ते मल्लिकार्जुन खर्गे करू शकणार नाहीत


नागपूर : आम्ही शत्रू नाही, हे युद्ध नाही. ही आमच्या पक्षाची भविष्यातील निवडणूक आहे. खर्गेजी काँग्रेस पक्षाच्या शीर्ष 3 नेत्यांमध्ये येतात. त्यांच्यासारखे नेते बदल घडवून आणू शकत नाहीत आणि विद्यमान व्यवस्थेने ते चालूच राहतील. कार्यकर्त्यांच्या अपेक्षेनुसार मी बदल घडवून आणेन. असे काँग्रेस खासदार शशी थरूर यांनी नागपुरात सांगितले. काँग्रेसमध्ये परिवर्तनासाठी निवडणूक लढवत असून 2024 च्या लोकसभा निवडणुकीसाठी काम करणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

शशी थरूर म्हणाले की, गेल्या काही वर्षांपासून मी कार्यकर्त्यांकडून ऐकत होतो की, आमच्या पक्षात बदल झाला नाही, तर आपण पुढे कसे जाणार? म्हणूनच मी पुढे आलो. 2014 आणि 2019 मध्ये आमच्या पक्षाला फक्त 19% मते मिळाली होती. जर आम्ही हे मत वाढवले नाही, तर 2024 मध्ये आम्हाला अधिक मते कशी मिळणार.

‘गांधी कुटुंबाला पक्षातून काढून टाकता येणार नाही’
काँग्रेस नेते शशी थरूर म्हणाले की, माझा विश्वास आहे की काँग्रेस हायकमांडने निर्णय घेतला आहे की आम्ही निवडणुका घेऊनच पक्षाचे भवितव्य ठरवू, हा अतिशय चांगला निर्णय आहे. लोकसभेचे खासदार शशी थरूर म्हणाले की जो कोणी नवीन अध्यक्ष होईल, तो गांधी घराण्यापासून पक्षाला दूर ठेवू शकत नाही, जरी कुटुंबातील कोणताही सदस्य निवडणूक लढत नसला तरीही.

‘गांधी घराण्याचे काँग्रेससोबतचे अतूट नाते’
पक्षाच्या अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीच्या प्रचारासाठी नागपुरात, थरूर म्हणाले, कोणत्याही काँग्रेस अध्यक्षाने गांधी घराण्यापासून दूर राहणे मूर्खपणाचे ठरेल. ते आमच्याशी, पक्षाशी अतूटपणे जोडलेले आहेत.

‘मैत्रीपूर्ण स्पर्धा’
रविवारी ते महात्मा गांधींना श्रद्धांजली वाहण्यासाठी सेवाग्राम आश्रमात पोहोचले होते. ते म्हणाले की, त्यांच्यात आणि मल्लिकार्जुन खर्गे यांच्यात मैत्रीपूर्ण स्पर्धा आहे. आमची अनेक उद्दिष्टे आहेत आणि आम्ही (काँग्रेस अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीत) पाठिंबा शोधत आहोत. पक्षात बदल हवा असलेल्या अनेक कार्यकर्त्यांनी मला निवडणूक लढवण्यास सांगितले आहे. मला तरुणाईचा आवाज बनायचे आहे. मी माझा चांगला हिशोब देईन.