IND Vs SA : केएल राहुलला तिसऱ्या टी-20 सामन्यातून विश्रांती, ऋषभ पंत घेणार सलामीची जबाबदारी


दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध 4 ऑक्टोबरला होणाऱ्या तिसऱ्या टी-20 सामन्यापूर्वी टीम इंडियाने महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतला आहे. मालिकेत 2-0 अशी आघाडी घेतल्यानंतर टीम इंडियाने उपकर्णधार केएल राहुलला तिसऱ्या टी-20 सामन्यातून विश्रांती देण्याची घोषणा केली आहे. केएल राहुलच्या अनुपस्थितीत यष्टीरक्षक फलंदाज ऋषभ पंत कर्णधार रोहित शर्मासोबत सलामीवीराची जबाबदारी सांभाळताना दिसणार.

संघ व्यवस्थापनाने विराट कोहलीला तिसऱ्या टी-20 सामन्यातून विश्रांती देण्याचा निर्णय आधीच घेतला होता. श्रेयस अय्यर प्लेइंग 11 मध्ये विराट कोहलीची जागा घेणार आहे. एवढेच नाही तर प्लेइंग 11 मध्ये स्थान मिळाल्यानंतर अय्यर तिसऱ्या क्रमांकावर फलंदाजी करताना दिसणार आहे.

केएल राहुलच्या बदलीबाबत चित्र स्पष्ट नाही. एक्स्ट्रा खेळाडूंमध्ये संघाकडे दुसरा कोणताही फलंदाज नाही. प्लेइंग 11 मध्ये केएल राहुलच्या जागी शाहबाज अहमद किंवा मोहम्मद सिराजला संधी दिली जाऊ शकते. सिराजच्या खेळण्याची शक्यताही अधिक आहे, कारण बुमराह तंदुरुस्त नसल्यास तो विश्वचषक संघात स्थान मिळवू शकतो.

चहललाही स्थान मिळू शकते
जसप्रीत बुमराहच्या दुखापतीनंतरच मोहम्मद सिराजचा संघात समावेश करण्यात आला आहे. विश्वचषकापूर्वी सिराजला सामन्याच्या सरावासाठी संघ व्यवस्थापनाला संधी द्यायची आहे. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या वनडे मालिकेसाठीही सिराजची संघात निवड झाली आहे. म्हणजेच 6 ऑक्टोबरला सिराज टीम इंडियासोबत ऑस्ट्रेलियाला रवाना होणार नाही आणि दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध एकदिवसीय मालिका खेळल्यानंतरच ऑस्ट्रेलियाला पोहोचेल.

शेवटच्या T20 सामन्याबद्दल बोलायचे झाले तर संघ व्यवस्थापन युजवेंद्र चहलचाही प्लेइंग 11 मध्ये समावेश करू शकते. या मालिकेत चहलला आतापर्यंत एकही सामना खेळण्याची संधी मिळालेली नाही.