‘हॉटेलमध्ये रचले जात होते मारण्याचे मुख्यमंत्र्यांना षडयंत्र’, ओव्हर डोसमुळे नशेबाज पोलिसांशी बोलला खोटे


मुंबई : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना आत्महत्येची धमकी देण्यात आली होती. यानंतर मुख्यमंत्र्यांची सुरक्षा वाढवण्यात आली. ही धमकी देणाऱ्या अविनाश वाघमारेविरुद्ध भादंवि कलम 177 अन्वये गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. दारूच्या नशेत आरोपीने लोणावळा येथून पोलिस हेल्पलाइनवर फोन केला होता. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या हत्येची योजना आखली जात असल्याचे त्याने सांगितले होते. पुणे ग्रामीण पोलिसांनी त्याच्याविरुद्ध एफआयआर नोंदवून त्याला अटक केली आहे. प्रत्यक्षात अटक करण्यात आलेला आरोपी लोणावळ्यातील एका हॉटेलमध्ये राहत होता. मुख्यमंत्र्यांच्या हत्येचा कट रचला जात असल्याची खोटी माहिती संतप्त झालेल्या व्यक्तीने पोलिसांना दिली. अटक करण्यात आलेला आरोपी ड्रग्जचे व्यसन असे त्याने ड्रग्जच्या नशेत त्याने फोनही केले.

गेल्या महिन्यात मुख्यमंत्र्यांना जीवे मारण्याची धमकी देणारे पत्र त्यांच्या मंत्रालयातील कार्यालयात पाठवण्यात आले होते. त्यानंतर त्यांना एका निनावी फोनवरून जीवे मारण्याची धमकीही देण्यात आली होती. याआधीही शिंदे हे गडचिरोलीचे पालक मंत्री असताना नक्षलवाद्यांनी त्यांना जीवे मारण्याची धमकी दिली होती.

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना बॉम्बने उडवून देण्याची धमकी
खरे तर रविवारी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना बॉम्बने उडवून देण्याची धमकी मिळाली होती. या धमकीनंतर राज्यात खळबळ उडाली आहे. पोलिसांनी धमकी देणाऱ्याचा शोध सुरू केला होता. धमकीचा कॉल आल्यानंतर मुंबई पोलिसांसह सर्व यंत्रणा सतर्क झाल्या होत्या. ज्या नंबरवरून कॉल आला होता, त्या नंबरवर पाळत ठेवण्यात आली होती. काही दिवसांपूर्वी मुकेश अंबानी यांच्या मुंबईतील घराजवळ स्फोटक साहित्य सापडले होते. त्यानंतर त्यांच्या रुग्णालयात अंबानी कुटुंबाला जीवे मारण्याची धमकी देणारा फोन आला होता. याशिवाय अभिनेता सलमान खानला जीवे मारण्याची धमकी देणारे पत्रही पाठवण्यात आले आहे. सणासुदीच्या काळात एकनाथ शिंदे यांना मिळणाऱ्या धमक्यांची पोलिसांनी गांभीर्याने दखल घेतली आहे.