जेव्हा विद्यार्थ्यांसोबत वर्गात बसतात CM शिंदे, 5G उद्घाटन प्रसंगी मुख्यमंत्र्यांनी साधला संवाद


मुंबई : मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे पनवेल येथील शाळेत विद्यार्थी झाले. त्यांना विद्यार्थ्यांसोबत बाकावर बसणे आवडायचे. अल्पावधीतच मुख्यमंत्री विद्यार्थ्यांमध्ये मिसळून गेले. त्यांनी विद्यार्थ्यांशी संवाद साधला. मोबाईलच्या वापराबाबत त्यांनी विद्यार्थ्यांना मोबाईलचा वापर खेळासाठी न करता अभ्यासासाठी करावा असे सांगितले. निमित्त होते 5G नेटवर्क (5G नेटवर्क) च्या देशव्यापी लाँचिंगचे. महाराष्ट्रातील रायगड जिल्ह्यातील पनवेल महानगरपालिकेच्या सावित्रीबाई फुले शाळा क्रमांक-8 ची आभासी वर्गासाठी निवड करण्यात आली. त्यांच्यासोबत आज मी विद्यार्थी झालो आहे, असे मुख्यमंत्र्यांनी विद्यार्थ्यांना सांगितले.

राष्ट्रीय लोकार्पण कार्यक्रमानंतर मुख्यमंत्र्यांनी राज्यातील अनेक शालेय विद्यार्थ्यांशी ऑनलाइन संवाद साधला. यावेळी ते म्हणाले की, 5G तंत्रज्ञानामुळे इंटरनेटचा वेग वाढणार आहे. याचा सर्वाधिक फायदा शिक्षण क्षेत्राला होणार आहे. इंटरनेटच्या वाढलेल्या स्पीडचा वापर गेम किंवा चित्रपट डाऊनलोड करण्यासाठी न करता अभ्यासासाठी केला पाहिजे, असे त्यांनी विद्यार्थ्यांना सांगितले.

यावेळी सिव्हिल प्रोटेक्शनचे होमगार्ड टीमचे अतिरिक्त पोलीस महासंचालक ब्रिजेश सिंग यांनी विद्यार्थ्यांना 5G तंत्रज्ञानाची सोप्या शब्दात माहिती दिली. यावेळी सिंह यांनी दूरसंचार तंत्रज्ञानाचा 1-G ते 5G असा प्रवास चित्रांच्या माध्यमातून उलगडला. यावेळी आमदार प्रशांत ठाकूर, जिल्हाधिकारी महेंद्र कल्याणकर, पनवेल महापालिका आयुक्त गणेश देशमुख आदी उपस्थित होते.