पाकिस्तानच्या पीएम हाऊसमधून जाता-जाता इम्रानने चोरल्या पाण्याच्या 2000 बाटल्या!


इस्लामाबाद : पाकिस्तान सध्या गंभीर आर्थिक अडचणींचा सामना करत आहे. राजकारणात दररोज धक्कादायक खुलासे होत आहेत. एकामागून एक ऑडिओ क्लिप लीक झाल्यानंतर आता आरोप-प्रत्यारोपांच्या फैरी सुरू झाल्या आहेत. पाकिस्तानमधील सत्ताधारी पक्ष पीएमएल-एनच्या उपाध्यक्षा मरियम नवाज यांनी पाकिस्तानचे माजी पंतप्रधान इम्रान खान यांच्यावर अनेक मोठे आरोप केले आहेत. इम्रानला अटक न केल्याबद्दलही त्यांनी आपल्या सरकारवर सवाल उपस्थित केला आहे. इम्रान पंतप्रधानपदावरून पायउतार झाल्यानंतर त्यांच्या निवासस्थानातून 2000 पाण्याच्या बाटल्या नेण्यात आल्याचा आरोप मरियम यांनी केला आहे. याआधीही इम्रानवर पंतप्रधान असताना भेटवस्तू म्हणून मिळालेल्या मौल्यवान वस्तू विकल्याचा आरोप केला होता.

मरियम नवाज म्हणाल्या की, ज्याप्रमाणे ट्रम्प यांच्या घरावर छापा टाकून गुप्तचर कागदपत्रे जप्त करण्यात आली, त्याचप्रमाणे बनी गाला, ज्याचे खरे नाव ‘मनी गाला’ आहे, त्यावरही छापा टाकला पाहिजे. त्यानंतरच त्या पत्राचे सत्य काय आणि ते कुठे गेले हे कळेल. ते म्हणाले की, तुमच्याकडे (इमरान खान) मिरवणुकांमध्ये ओवाळण्यासाठी पत्र आहे, पण लोकांना दाखवण्यासाठी नाही. तुम्ही या देशासोबत खेळलात. कधीच नव्हते अशा षडयंत्राच्या आडून तुम्ही देशाशी अतिशय घृणास्पद षडयंत्र रचले आहे.

‘माझ्या सरकारकडेही तक्रार’
इम्रानवर टीका करताना मरियम म्हणाल्या की, हा देश खेळाचे मैदान नाही. तुम्ही त्याचे राजनैतिक संबंध बिघडवलेत, त्याचे परराष्ट्र संबंध पेटवलेत. इतके करूनही तुम्ही मोकळा आहात, याची खंत वाटते. माझी सरकारकडेही ही तक्रार आहे, माझी माझ्या काका-भावाचीही ही तक्रार आहे की, कायद्याचे जे हात देशद्रोह्यांच्या खिशात पोहोचायला हवे होते, ते पोहोचले नाहीत. त्यांनी सांगितले की, नुकतेच मी इम्रानचे एक ट्विट पाहत होते, ज्यात ते सौदी अरेबियाचे नवे पंतप्रधान मोहम्मद बिन सलमान यांचे अभिनंदन करत होते, तेव्हा मला वाटले की, ज्याची घड्याळे विकल्यानंतर त्यांनी खाल्लेले आहे त्यांचे अभिनंदन ते कोणत्या तोंडाने करत आहे.

पाण्याच्या बाटल्या चोरल्याचा आरोप
मरियम यांचा आरोप आहे की बनी गाला येथून जाताना इम्रानने 2000 पाण्याच्या बाटल्या उचलल्या, त्याच पद्धतीने सायफरच्या प्रतीही उचलल्या? सध्या इमरानच्या अडचणीत वाढ झाली आहे. एका महिला न्यायाधीशाला धमकावल्याप्रकरणी पाकिस्तानच्या न्यायदंडाधिकाऱ्यांनी शनिवारी इम्रान खानविरोधात अटक वॉरंट जारी केले. तेव्हापासून त्यांना अटकही होण्याची शक्यता वर्तवली जात होती.

इम्रान खान अडचणीत
20 ऑगस्ट रोजी एका सभेला संबोधित करताना खान यांनी अतिरिक्त जिल्हा व सत्र न्यायाधीश झेबा चौधरी यांच्याविरोधात वादग्रस्त वक्तव्य केले होते. यानंतर माजी पंतप्रधानांविरुद्ध राजधानीतील मरगल्ला पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला. इस्लामाबाद उच्च न्यायालयाने त्याच्याविरुद्ध अवमानाची कारवाई सुरू केली होती. या प्रकरणात, स्थानिक दंडाधिकाऱ्यांनी पोलिसांच्या विनंतीवरून अटक वॉरंट जारी केले.