अहमदाबादहून साडेपाच तासात मुंबईत पोहोचली वंदे भारत एक्सप्रेस


मुंबई: नवीन ‘वंदे भारत एक्सप्रेस’ सेमी-हाय स्पीड ट्रेनने शुक्रवारी अहमदाबाद (अहमदाबाद) ते मुंबई दरम्यानचे 492 किमीचे अंतर साडेपाच तासांत कापले. पहिल्या दिवशी ट्रेनमध्ये 313 प्रवासी होते. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी सकाळी 10.30 वाजता गांधीनगर येथून ट्रेनला हिरवा झेंडा दाखवला. अहमदाबाद रेल्वे स्थानकाच्या प्लॅटफॉर्म क्रमांक 9 वरून ही ट्रेन दुपारी 2 वाजता सुटली आणि संध्याकाळी 7.30 वाजता मुंबई सेंट्रल रेल्वे स्थानकावर पोहोचली.

पश्चिमी रेल्वेचे मुख्य जनसंपर्क अधिकारी सुमित ठाकूर यांनी सांगितले की ट्रेनमध्ये 313 प्रवासी होते, त्यापैकी 47 एक्झिक्युटिव्ह चेअर कार श्रेणीतील होते, तर उर्वरित चेअर कार कोचमध्ये होते. त्यांच्यासोबत रेल्वेचे अधिकारी आणि माध्यम कर्मचारीही होते.

नवीन ट्रेनचे बुकिंग एक दिवस आधी सुरू झाले होते. ट्रेनच्या पहिल्या प्रवासात सहभागी होण्यासाठी प्रवासी उत्साहित झाले होते आणि प्रवासादरम्यान त्यांच्या मोबाईलने फोटो काढत होते आणि व्हिडिओ बनवत होते. याशिवाय मार्गावर पडलेली विविध रेल्वे स्थानके, रेल्वे कर्मचारी, रुळांजवळील रस्त्यावर चालणारे लोक आणि इमारतींमध्ये राहणारे लोक यांनाही या ट्रेनने आकर्षित केले आणि ते व्हिडीओ बनवताना आणि तेथून जाणाऱ्या ट्रेनचे फोटो काढताना दिसले. सुरतहून अहमदाबादला आपल्या कुटुंबासह जात असलेले रिअल इस्टेट व्यावसायिक जयदीप निमावत म्हणाले, ही ट्रेन इतर ट्रेनच्या तुलनेत आश्चर्यकारक आहे. जागा आलिशान आणि आरामदायी आहेत.

सिद्धार्थ किनारीवाला म्हणाले, माझ्या बॉसने रजा मंजूर करताच मी तिकीट बुक केले. मला ट्रेनचा प्रवास अनुभवायचा होता. गांधीनगर ते अहमदाबाद या ट्रेनचे सह-लोको पायलट (सह चालक) के के ठाकूर यांनी पीटीआयला सांगितले की, पहिल्यांदाच ट्रेन चालवण्याची संधी मिळणे ही त्यांच्यासाठी आणि त्यांच्या सहकाऱ्यासाठी खूप सन्मानाची गोष्ट आहे. ट्रेनचा डॅशबोर्ड सामान्य ट्रेनमध्ये बसवल्या जाणाऱ्या डॅशबोर्डपेक्षा वेगळा असल्याने त्यांना यापूर्वी विशेष प्रशिक्षण देण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले.