एकनाथ शिंदे आणि प्रताप सरनाईक यांच्यात मतभेद, पुन्हा येऊ शकते ईडीची नोटीस, राष्ट्रवादीच्या प्रवक्त्यांचे वक्तव्य


मुंबई : महाराष्ट्र राष्ट्रवादी काँग्रेसचे प्रदेश प्रवक्ते तपासे यांनी महत्त्वपूर्ण विधान करून राज्याच्या राजकारणात खळबळ उडवून दिली आहे. ते म्हणाले की, एकनाथ शिंदे गटातील बंडखोर आमदारांच्या जागांवर भाजपचा डोळा आहे. तपासे यांच्या मते भाजपला कल्याण पश्चिम, ओडा माजिवडा आणि अंबरनाथ हे विधानसभा मतदारसंघ बळकावायचे आहेत. त्यामुळे काही दिवसांपूर्वी भाजप नेते अनुराग ठाकूर यांची येथे भेट आयोजित करण्यात आली होती. अनुराग ठाकूर यांनी आपल्या दौऱ्यात कल्याण पश्चिम आणि अंबरनाथला भेट दिली. तपासे येथेच थांबले नाहीत, त्यांनी आणखी एक भविष्यवाणी केली. ते म्हणाले की, मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि त्यांचे समर्थक प्रताप सरनाईक यांच्यातही मतभेदाचे वृत्त आहे.

पुन्हा येऊ शकते ईडीची नोटीस
महेश तपासे यांच्या दाव्यावर विश्वास ठेवला तर मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि प्रताप सरनाईक यांच्यात सर्व काही ठीक नाही. त्यांना पुन्हा ईडीची नोटीस येण्याचीही शक्यता आहे. या तिन्ही विधानसभांच्या आमदारांना आता आपली चूक कळत असेल. त्याचवेळी उद्धव ठाकरे यांच्यासोबत राहिलो असतो, तर कदाचित हा दिवस पाहिला नसता, असेही त्यांना वाटत असेल.

या प्रकरणात अडकले होते सरनाईक
TOPS सुरक्षा घोटाळा प्रकरणात आमदार प्रताप सरनाईक यांना काही दिवसांपूर्वी मोठा दिलासा मिळाला होता. या घोटाळ्याप्रकरणी मुंबई पोलिसांनी क्लोजर रिपोर्ट कोर्टात सादर केला होता. ज्यात सरनाईक यांना क्लीन चिट देण्यात आली होती. अशातच आणखी एक नेता पोलिसांच्या हातून निसटला होता. सध्या या प्रकरणावर सर्वांचे लक्ष अंमलबजावणी संचालनालयाकडे लागले आहे. विशेष म्हणजे प्रताप सरनाईक यांना ईडीकडूनही दिलासा मिळू शकतो, असा पोलिसांच्या क्लोजर रिपोर्टनंतर आतापर्यंत लोकांचा अंदाज होता. मात्र, सरनाईक यांच्याबाबत राष्ट्रवादीचे नेते ज्या प्रकारची भाषणबाजी करताना दिसतात. त्यामुळे त्याचा त्रास कमी होताना दिसत नाही.

क्लोजर रिपोर्टचा अर्थ
टॉप्स सिक्युरिटी घोटाळाप्रकरणी मुंबई पोलिसांचा क्लोजर रिपोर्ट कोर्टात सादर करण्यात आला आहे. त्यांच्या म्हणण्यानुसार, प्रताप सरनाईक यांच्यावर आरोप सिद्ध करणारा कोणताही पडताळणी योग्य पुरावा नाही. या अहवालाच्या आधारे या प्रकरणात अटक करण्यात आलेल्या आरोपींनी ईडीच्या कारवाईविरोधात न्यायालयात अर्ज केला आहे. टॉप सिक्युरिटीचे माजी संचालक अमित चंडोले आणि शशिधरन यांनी पोलीस कोठडीविरोधात न्यायालयात याचिका दाखल केली आहे. चांडोले हे आमदार प्रताप सरनाईक यांचे निकटवर्तीय मानले जातात. या प्रकरणात ईओडब्ल्यूने सादर केलेला सी-सारांश न्यायालयाने स्वीकारला आहे. ईडीने नोंदवलेल्या खटल्यांना काही अर्थ नाही, असा दावा याचिकेत करण्यात आला आहे.

घोटाळा म्हणजे काय?
2014 मध्ये टॉप सिक्युरिटी ग्रुपला एमएमआरडीएमध्ये 350 ते 500 सुरक्षा रक्षक पुरवण्याचे कंत्राट देण्यात आले होते. ईडीने टॉप ग्रुपचे माजी व्यवस्थापक एम शशिधरन यांना अटक केली होती. त्यानंतर सरनाईक यांच्या घरावर आणि कार्यालयावरही छापे टाकण्यात आले. याशिवाय कुटुंबीयांचीही चौकशी करण्यात आली.