दुखापतग्रस्त जसप्रीत बुमराहच्या जागी मोहम्मद सिराजचा समावेश, इंग्लंडमध्ये घालत होता धुमाकूळ


नवी दिल्ली : मोहम्मद सिराजचा दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या टी-20 मालिकेसाठी टीम इंडियामध्ये समावेश करण्यात आला आहे. तो जखमी जसप्रीत बुमराहची जागा घेणार आहे. भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाने शुक्रवारी जाहीर केले. बुमराह दुखापतग्रस्त असून तो आयसीसी स्पर्धेत खेळू शकणार नाही, अशी माहिती गुरुवारी देण्यात आली. त्यामुळे भारतीय मोहिमेला मोठा धक्का बसला होता. आता सिराजला इंग्लंडहून बोलावण्यात आले आहे. तो तिथे काऊंटी खेळत होता.

या संदर्भात बीसीसीआयच्या एका सूत्राने सांगितले की, बुमराह टी-20 विश्वचषकात खेळू शकणार नाही, हे निश्चित आहे. त्याला पाठदुखी आहे आणि त्याला सहा महिने बाहेर राहावे लागेल. या प्रतिष्ठेच्या स्पर्धेसाठी बीसीसीआयने शमी-चहरला स्टँडबायवर ठेवले आहे. बुमराहने ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध दोन टी-२० सामने खेळले.

नुकताच मिळाला होता ब्रेक
भारताचे व्यस्त वेळापत्रक पाहता अलीकडेच अनेक वरिष्ठ खेळाडूंना विश्रांती देण्यात आली होती. मनोरंजक वस्तुस्थिती अशी आहे की बुमराहने 2022 मध्ये मुंबई इंडियन्सकडून आयपीएलमध्ये खेळण्याव्यतिरिक्त पाच कसोटी, पाच एकदिवसीय आणि अनेक टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले आहेत. खूप क्रिकेट खेळले जात आहे आणि हे लक्षात घेऊन त्याला आशिया चषक, वेस्ट इंडिजचा दौरा आणि भारतात खेळल्या गेलेल्या काही द्विपक्षीय मालिकांमधून विश्रांती देण्यात आली होती, असे अधिकाऱ्याने सांगितले. त्यांना पुरेसा ब्रेक मिळाला आहे. तो सध्या एनसीए (नॅशनल क्रिकेट अकादमी) मध्ये आहे आणि त्याला दीर्घ ‘रिहॅब’मधून जावे लागेल. T20 विश्वचषक महत्त्वाचा आहे, पण तो अजूनही खूप तरुण आहे आणि गोलंदाजीत भारतासाठी खूप महत्त्वाचा आहे. आम्ही त्याच्यासोबत रिस्क घेऊ शकत नाही.

जडेजा देखील नसेल
अष्टपैलू रवींद्र जडेजानंतर बुमराह हा वर्ल्डकपला मुकणारा दुसरा वरिष्ठ भारतीय खेळाडू आहे. जडेजा गुडघ्याच्या ऑपरेशनमधून बरा झाला आहे. भारतीय संघ सध्या फारसा चांगला दिसत नाही आणि अशा परिस्थितीत बुमराहच्या दुखापतीमुळे कर्णधार रोहित शर्मा आणि प्रशिक्षक राहुल द्रविड यांच्या अडचणी वाढणार आहेत. बुमराह आणि जडेजाचे बाहेर पडणे हा भारतासाठी मोठा धक्का आहे. असे होईल असे आम्हाला वाटले नव्हते.