उद्धव ठाकरेंच्या हातातून पक्षाचे चिन्ह गेले, तर हा आहे प्लॅन बी, निवडणूक आयोग ठरवणार


मुंबई : शिवसेना पक्षाचा खरा वारसदार कोण, हे आता निवडणूक आयोग ठरवणार आहे. दरम्यान, निवडणूक आयोगासमोर आपली बाजू ठामपणे मांडणार असल्याचे आधीच सांगणाऱ्या उद्धव ठाकरेंच्या छावणीला प्रतिस्पर्धी एकनाथ शिंदे गटाकडून धनुष्य-बाण चिन्ह गमवावे लागल्यास प्लॅन बीही तयार आहे. पक्षाच्या एका वरिष्ठ कार्यकर्त्याने सांगितले की, निवडणूक आयोगाने आमच्या विरोधात निर्णय घेतल्यास पक्ष कोणतीही शक्यता घेऊ इच्छित नाही. पक्षाला आगामी बीएमसी निवडणुका नवीन चिन्हासह लढवायच्या असतील, तर त्या परिस्थितीसाठी प्लॅन बी तयार आहे. त्यांच्या योजनांमध्ये मोठ्या प्रमाणात मतदारांपर्यंत पोहोचणे आणि सोशल मीडिया इव्हेंट्स, शिवसेनेच्या इतिहासाची आठवण करून देणारे आणि पक्षाचे संस्थापक दिवंगत बाळ ठाकरे यांच्या लोकप्रिय भाषणांकडे परतणे यांचा समावेश आहे.

ही आहे पक्षाची तयारी
आमची शाखा आणि विभागातील मतदान यंत्रणा मतदारांपर्यंत पोहोचतील आणि मतदारांना नवीन चिन्हाची जाणीव करून देण्यासाठी अथक प्रयत्न करतील, असे पदाधिकारी म्हणाले. आमची पहिली निवडणूक म्हणून ही निर्धाराने लढू. शिंदे कॅम्पचे सदस्य खरी सेना आणि निवडणूक चिन्हाचे खरे दावेदार असल्याचा दावा करत असल्याने या कारवाईला महत्त्व आहे.

‘पक्षाची धोरणे बूथ पातळीवर नेण्याचा प्रयत्न’
कार्यकर्त्याने सांगितले की प्लॅन बीमध्ये पक्षाचे कार्यक्रम, धोरणे आणि उपलब्धी मतदारांपर्यंत नेण्यासाठी बूथ लेव्हल केडर सक्रिय करण्यासाठी एक व्यापक रणनीती समाविष्ट आहे. पक्ष बळकट करण्यासाठी ठाकरे यांनी शाखा आणि विभागप्रमुखांशी बोलणी वाढवली आहेत. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, पक्षाच्या नेत्याने सांगितले की, शिवसैनिकांनी पक्षप्रमुख बाळासाहेबांनी मुंबईतील लोकांमध्ये त्यांची उपस्थिती वाढवण्यासाठी केलेले प्रयत्न लक्षात ठेवतील आणि पक्षाने त्यांना सर्व संकटांमध्ये मदत करण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावली, मग ते जातीय दंगली असोत किंवा बॉम्बस्फोट आणि दहशतवादी हल्ले असोत. पक्षालाही या संकटाचा सामना करावा लागेल आणि मतदारांना त्यासोबत जगण्याचे आवाहन केले जाईल, असा संदेश दिला जाईल.

बाळ ठाकरेंची भाषणे व्हायरल करण्याची योजना
याशिवाय, नवीन चिन्ह मतदारांपर्यंत नेण्यासाठी ठाकरे कॅम्प ऑनलाइन आणि ऑफलाइन आक्रमक मोहीम राबवणार आहे. सोशल मीडिया मोहिमा चालवण्यासाठी त्यांनी आधीच एक समर्पित टीम तयार केली आहे. ठाकरे यांची भेट घेतल्यानंतर पक्षाच्या आणखी एका नेत्याने सांगितले की, ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील गट खरा आहे हे मतदारांना पटवून देण्याचा विचार आहे, तर इतरांनी सत्तेसाठी विश्वासघात केला आहे. या शिबिरात मुख्यमंत्री शिंदे आणि विशेषत: भाजपला तोंड देण्यासाठी मराठी माणूस आणि हिंदुत्वाचे कार्ड आक्रमकपणे खेळण्याचा प्रस्ताव आहे. बाळासाहेब ठाकरे यांचे भाषण सोशल मीडियावर व्हायरल करून आपली बाजू मतदारांपर्यंत पोहचवले जाऊ शकतात.