BMC आणि BEST कर्मचाऱ्यांना दिवाळी बोनस जाहीर, महापालिका निवडणुकीपूर्वी एकनाथ शिंदेंची खेळी?


मुंबई: बृहन्मुंबई महानगरपालिका (BMC) आणि वीज पुरवठा आणि परिवहन (BEST) कामगारांना दिवाळी बोनस म्हणून 22,500 रुपये मिळणार आहेत. तर आरोग्य कर्मचाऱ्यांना बोनस म्हणून एक महिन्याचे वेतन मिळणार आहे. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या उपस्थितीत संघटनेच्या नेत्यांसोबत झालेल्या बैठकीत हा निर्णय घेण्यात आला. किमान 93,000 BMC कर्मचारी आणि 29,000 BEST कर्मचारी आणि शिक्षक आणि आरोग्य कर्मचाऱ्यांना याचा लाभ मिळेल.

बेस्टसह बीएमसी कर्मचाऱ्यांना, शिक्षकांना आणि आरोग्य कर्मचाऱ्यांना 22,500 रुपये दिवाळी बोनस म्हणून देण्याची घोषणा मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी केली आहे.

बीएमसीवर 30 वर्षांपासून आहे शिवसेनेची सत्ता
गेल्या 30 वर्षांपासून शिवसेनेची बीएमसीवर सत्ता आहे. दिवाळीला बोनस जाहीर करणे हा नागरी निवडणुकांबाबतचा राजकीय डाव मानला जात आहे. 2017 च्या महापालिका निवडणुकीत शिवसेनेने 84 जागा जिंकल्या होत्या. या निवडणुकीत 227 सदस्यीय मंडळात सर्वात कमी जागा आल्या. तर भाजपला 82 जागा मिळाल्या होत्या. आता भाजपचे लक्ष बीएमसी निवडणुकीवर आहे.

BMC निवडणुकीवर परिणाम होणार!
एकनाथ शिंदे यांच्या घोषणेनंतर बीएमसी निवडणुकीत त्याचा परिणाम होईल, असे मानले जात आहे. केवळ काही जागा मागे राहिल्याने भाजप या पैज लावून बीएमसीमध्ये आपला महापौर बनवू शकतो. बीएमसी निवडणुकीची पाच वर्षांची मुदत संपली आहे. सध्या बीएमसी प्रशासकाद्वारे चालवली जात आहे. बीएमसी निवडणुकीसाठी सर्वच पक्ष तयारीला लागले आहेत. यावेळी पुन्हा बीएमसीवर कब्जा करणार असल्याचा शिवसेनेचा दावा आहे. दुसरीकडे शिवसेनेपासून फारकत घेतलेले एकनाथ शिंदे आणि राज ठाकरे यांच्या पाठिंब्यावर भाजपने यावेळी शिवसेनेला बीएमसीतून हद्दपार करण्याची तयारी केली आहे.

चांगले काम करण्यास सांगितले
बोनसची घोषणा करताना शिंदे म्हणाले की, कोविड-19 महामारीच्या काळात अनेक अडचणींचा सामना करत असलेले नागरी संस्थेचे कर्मचारी चांगले काम करत आहेत. मुंबईतील कोविड-19 ची परिस्थिती नियंत्रणात ठेवण्यासाठी केवळ डॉक्टरच नाही, तर संपूर्ण वैद्यकीय कर्मचाऱ्यांनी महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे.

‘समस्या सोडवण्याचे आश्वासन’
दिवाळी बोनस जाहीर करताना कर्मचाऱ्यांचे प्रश्न प्राधान्याने सोडवले जातील असेही शिंदे म्हणाले. ते म्हणाले, मुंबईकरांसाठी सर्वांनी मनापासून काम केले पाहिजे. अभियंत्यांपासून ते प्रत्येकाने कठोर परिश्रम करून शहरातील नागरिकांच्या इच्छेनुसार उच्च दर्जाचे रस्ते आणि चांगल्या पायाभूत सुविधांची खात्री करावी.