Congress Presidential Poll : शशी थरूर यांच्या जाहीरनाम्यातील भारताच्या नकाशात मोठी चूक, वादानंतर सुधारली चूक


नवी दिल्ली : काँग्रेसचे अध्यक्षपदाचे उमेदवार शशी थरूर यांच्या जाहीरनाम्यात मोठी तफावत समोर आली आहे. त्यात भारताचा चुकीचा नकाशा दाखवण्यात आला होता. शशी थरूर यांच्या जाहीरनाम्यात जम्मू-काश्मीरचा पीओके आणि लडाखचा काही भाग दाखवण्यात आलेला नाही. थरूर यांच्या कार्यालयातून हा जाहीरनामा जारी करण्यात आला. मात्र, हे प्रकरण समोर आल्यानंतर आणि त्यावरून वाद निर्माण झाल्यानंतर थरूर यांच्या कार्यालयाने तात्काळ नकाशा दुरुस्त करून पीओकेसह संपूर्ण काश्मीर दाखवले.

थरूर यांनी अर्ज दाखल केला, दिग्विजय सिंह शर्यतीतून बाहेर
काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते आणि तिरुवनंतपुरमचे खासदार शशी थरूर यांनी शुक्रवारी पक्ष कार्यालयात पोहोचून अध्यक्षपदासाठी अर्ज दाखल केला. त्यांनी अखिल भारतीय काँग्रेस कमिटी (AICC) मुख्यालयात काँग्रेस पक्षाच्या केंद्रीय निवडणूक प्राधिकरणाचे अध्यक्ष मधुसूदन मिस्त्री यांच्याकडे आपली कागदपत्रे सुपूर्द केली. शशी थरूर त्यांच्या समर्थकांसह ढोल-ताशांच्या गजरात एआयसीसी मुख्यालयात पोहोचले.

उमेदवारी अर्ज भरण्यापूर्वी राजघाटावर पोहोचले
उमेदवारी अर्ज दाखल करण्यापूर्वी थरूर सकाळी राजघाटावर पोहोचले आणि त्यांनी महात्मा गांधींना आदरांजली वाहिली. एका ट्विटमध्ये थरूर म्हणाले की, महात्मा गांधींनी भारताची निर्मिती केली आहे. माजी पंतप्रधान राजीव गांधी यांचा उल्लेख करून ते म्हणाले की, भारत हा जुना देश आहे, पण तरुण राष्ट्र आहे. ते म्हणाले, भारताला मजबूत, स्वतंत्र, स्वावलंबी बनवण्याचे आणि जगातील राष्ट्रांची सेवा करण्यात आघाडीवर राहण्याचे माझे स्वप्न आहे.

थरूर म्हणाले की, माझ्याकडे काँग्रेससाठी एक व्हिजन आहे, जे मी सर्व प्रतिनिधींना पाठवणार आहे. मी काँग्रेसच्या सर्व कार्यकर्त्यांना आवाज देईन. त्याचवेळी दिग्विजय सिंह अध्यक्षपदाच्या शर्यतीतून बाहेर पडले आहेत. मल्लिकार्जुन खर्गे निवडणुकीच्या रिंगणात उतरल्यानंतर त्यांनी आपले नाव मागे घेतले आहे. आता ते खर्गे यांचे प्रस्तावक असतील.