जेफ बेझोसची माजी पत्नी मॅकेन्झी स्कॉटने केला दुसऱ्या पतीपासून घटस्फोटासाठी अर्ज, या कामासाठी आहे प्रसिद्ध


अॅमेझॉनचे संस्थापक जेफ बेझोस यांची माजी पत्नी मॅकेन्झी स्कॉटने तिचा दुसरा पती डॅन जेवेट यांच्यापासून घटस्फोटासाठी अर्ज दाखल केला आहे. द इंडिपेंडंटच्या वृत्तानुसार, मॅकेन्झी स्कॉटच्या अतिश्रीमंत व्यक्तींच्या गटातून डॅन जेवेटचे नाव वगळण्यात आले होते, ज्यांनी मृत्यूपूर्वी आपली अर्धी संपत्ती देण्याचे वचन दिले होते. डॅन ज्युवेटने मॅकेन्झी स्कॉटच्या वचनाला जागण्याचे आश्वासन दिले, तेव्हा या जोडप्याचे लग्न झाले होते.

त्यानंतर, न्यूयॉर्क टाइम्सच्या अहवालात पुढे म्हटले आहे की मॅकेन्झी स्कॉटने अॅमेझॉनवर उपलब्ध असलेल्या त्यांच्या पुस्तकाच्या बायोमधून डॅन जेवेटचे नाव देखील काढून टाकले आहे. मॅकेन्झी स्कॉट आणि डॅन ज्युवेट यांनी 2021 मध्ये लग्न केले. मॅकेन्झी स्कॉटशी लग्न करण्यापूर्वी डॅन जेवेट हे सिएटलमधील एका खाजगी शाळेत शिक्षक होते, परंतु मॅकेन्झी स्कॉटशी त्याच्या हाय-प्रोफाइल लग्नानंतर कॅम्पसमध्ये त्याची उपस्थिती इतरांना त्रासदायक होईल असे वाटले.

ब्लूमबर्गच्या विश्लेषणानुसार, मॅकेन्झी स्कॉटची एकूण संपत्ती सुमारे $27.8 अब्ज आहे. मॅकेन्झी ही तिच्या धर्मादाय कार्यासाठी खूप प्रसिद्ध आहे. जेफ बेझोसपासून घटस्फोट घेतल्यानंतर मॅकेन्झी स्कॉटने तिच्या इस्टेटचा काही भाग धर्मादाय कारणांसाठी दान करण्यास सुरुवात केली होती. तीन वर्षात तिने $12bn पेक्षा जास्त दान केले आहेच. गेल्या महिन्यातच, मॅकेन्झी स्कॉटने कॅलिफोर्निया कम्युनिटी फाउंडेशनला संयुक्तपणे $55 दशलक्ष किमतीच्या बेव्हरली हिल्समधील दोन वाडे दान केले होते.