इंस्टाग्रामने आणले पॅरेंटल सुपरव्हिजन टूल, आता पालक असतील आपल्या मुलांवर लक्ष ठेवण्यास सक्षम


आता पालक सोशल मीडियावर मुलांची काळजी घेऊ शकणार आहेत. फेसबुक आणि इंस्टाग्राम कंपनी मेटाने एक पॅरेंटल सुपरव्हिजन टूल आणि फॅमिली सेंटर प्रोग्राम सादर केला आहे, ज्याद्वारे पालक सोशल मीडियावर त्यांच्या मुलांची सुरक्षितता सुनिश्चित करू शकतात. यासोबतच मुलांनी साइटवर किती वेळ घालवला, हे देखील पालक व्यवस्थापित करू शकतील.

याबाबत माहिती देताना कंपनीच्या एका अधिकाऱ्याने बुधवारी सांगितले की, मेटा पालक आणि पालकांशी जवळून काम करत आहे आणि डिजिटल सेवांबाबत शिक्षण देण्याचा प्रयत्न करत आहे. नताशा जोग, सार्वजनिक धोरण प्रमुख, फेसबुक इंडिया (META), Instagram, म्हणाल्या, अलिकडच्या वर्षांत, आम्ही वयोमानानुसार वैशिष्ट्ये सादर केली आहेत ज्यामुळे तरुणांना त्यांचा अनुभव वाढविण्यात मदत झाली आहे.

पालक असतील वेळेचा मागोवा घेण्यास सक्षम
नताशा जोग पुढे म्हणाल्या की, मुलांनी सोशल मीडियावर कोणत्याही चुकीच्या गोष्टींचा वापर करू नये, म्हणून आम्ही इन्स्टाग्रामवर पॅरेंटल पर्यवेक्षण टूल आणले आहे, ज्याद्वारे पालक आपल्या मुलांवर लक्ष ठेवू शकतील, तसेच त्यांच्या कालावधीचा मागोवा घेऊ शकतील. एवढेच नाही तर ते त्यांच्या खात्यात प्रवेश करू शकणार आहेत. मुलांनी इन्स्टाग्रामवर तक्रार केल्यास पालक आणि पालकांनाही सूचना मिळेल.

फेसबुक आणि इंस्टाग्राम एकाच अॅपवर
यासोबतच मेटा आता युजर्सना आणखी एक सुविधा देणार आहे, ज्याद्वारे फेसबुक आणि इन्स्टाग्राम एकाच अॅपवर वापरू शकतील. म्हणजेच फेसबुक आणि इंस्टाग्राम वापरण्यासाठी वेगळ्या अॅप्सची गरज भासणार नाही. याबाबत मेटाने चाचपणीही सुरू केली आहे. काही युजर्सना फेसबुक स्टेटस शेअर केल्यानंतर एकाच वेळी इन्स्टाग्रामवर शेअर करण्याचा पर्याय दिसत आहे. चाचणीनंतर हे वैशिष्ट्य रिलीज केले जाईल.