काँग्रेस नेते अशोक चव्हाण यांचा दावा, एकनाथ शिंदे यांनी युतीसाठी केला होता संपर्क


नांदेड : महाराष्ट्राचे माजी मुख्यमंत्री अशोक चव्हाण यांनी एकनाथ शिंदे आणि शिवसेनेबाबत मोठा खुलासा केला आहे. युतीबाबत मी त्यावेळी शिंदे यांना शरद पवारांना भेटण्याचा सल्ला दिला होता. अशोक चव्हाण यांनी हे वक्तव्य महाराष्ट्रातील नांदेडमध्ये केले आहे.

प्रसारमाध्यमांना अशोक चव्हाण यांनी काय सांगितले
नांदेड या त्यांच्या गृहजिल्ह्यात पत्रकारांशी बोलताना अशोक चव्हाण यांनी दावा केला की शिवसेनेच्या शिष्टमंडळाने त्यांची मुंबईतील निवासस्थानी भेट घेतली होती. ते म्हणाले की, या शिष्टमंडळाने आघाडी करून सरकार स्थापन करण्याचा प्रस्ताव ठेवला होता. त्यावेळी राज्यात भाजप आणि शिवसेनेचे युतीचे सरकार होते.त्या सरकारमध्ये एकनाथ शिंदे मंत्री होते. हे सरकार देवेंद्र फडणवीस यांच्या नेतृत्वाखाली होते. अशोक चव्हाण त्यावेळी महाराष्ट्र काँग्रेसचे अध्यक्ष होते. त्यावेळी शिंदे यांना भाजपसोबतची युती तोडायची होती, असे चव्हाण म्हणाले.

त्यासाठी शिवसेनेने राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार यांच्याशीही संपर्क साधावा, असा सल्ला मी त्यांना दिल्याचे ते म्हणाले. ते म्हणाले की, मी त्यांना सांगितले की पवार साहेबांनी हे मान्य केले, तर मी माझ्या पक्षाच्या सर्वोच्च नेतृत्वाशी बोलेन. मात्र त्यानंतर काहीच झाले नाही. 2017 च्या स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुका लढवण्यावरून ही कथित बैठक झाल्याचा दावा त्यांनी केला. त्यावेळी शिवसेना आणि भाजपचे संबंध चांगले नव्हते. ही निवडणूक दोन्ही पक्ष स्वतंत्रपणे लढले होते.

एकनाथ शिंदे यांचे बंड
अशोक चव्हाण यांचे विधान महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या विधानानंतर आले आहे, ज्यात त्यांनी दावा केला आहे की शिवसेनेने राष्ट्रवादी आणि काँग्रेससोबत युती केल्यानंतर त्यांनी उद्धव ठाकरेंविरुद्ध बंड केले आहे. या बंडखोरीनंतर शिंदे यांनी या वर्षी जूनमध्ये भाजपसोबत सरकार स्थापन केले. यानंतर शिवसेना-काँग्रेस आणि राष्ट्रवादीचे महाविकास आघाडीचे सरकार पडले.