हार्दिक पांड्याच्या अनुपस्थितीमुळे टीम इंडियाला अडचणी येऊ शकतात, जाफरने सांगितले रोहितच्या तणावाचे कारण


भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यात बुधवारपासून टी-20 मालिका खेळवली जाणार आहे. या तीन सामन्यांच्या मालिकेसाठी हार्दिक पांड्या टीम इंडियाचा भाग नाही. त्याला विश्रांती देण्यात आली आहे. भारताचा माजी खेळाडू वसीम जाफरने यावर प्रतिक्रिया दिली आहे. जाफरचे म्हणणे आहे की, पांड्याची संघात अनुपस्थिती भारतासाठी अडचणी निर्माण करू शकते. तो टीम इंडियातील पाचव्या गोलंदाजाची भूमिकाही बजावत होता.

ईएसपीएन क्रिकइन्फोशी बोलताना जाफरने हार्दिक पांड्या आणि दीपक हुड्डा यांचा उल्लेख केला आणि म्हणाला, या मालिकेत हार्दिक पांड्याची अनुपस्थिती समस्या निर्माण करू शकते. आमच्याकडे दीपक हुडा नाही. रोहित शर्मासाठी ही तणावाची बाब ठरू शकते.

जाफरने अर्शदीप सिंगचे कौतुक केले. तो म्हणाला, टीम इंडियाने अर्शदीप सिंगला पहिल्या T20 साठी प्लेइंग इलेव्हनचा भाग बनवावा, कारण डेथ ओव्हर्समध्ये समस्या आहे. अर्शदीपच्या आगमनामुळे हर्षल पटेलला मधल्या षटकांमध्ये गोलंदाजी करण्यास मदत होऊ शकते. अर्शदीप डेथ ओव्हर्समध्ये चांगली गोलंदाजी करू शकतो, हे आपल्या सर्वांना माहीत आहे.

विशेष म्हणजे हार्दिक हा टीम इंडियाचा सर्वोत्तम गोलंदाज आहे. तो ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या तीन सामन्यांच्या मालिकेचा भाग होता. मात्र 2022 च्या टी-20 विश्वचषकापूर्वी त्याला विश्रांती देण्यात आली आहे. जसप्रीत बुमराह, अर्शदीप सिंग आणि हर्षल पटेल हे भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील मालिकेसाठी संघात आहेत. कोविड 19 मुळे मोहम्मद शमी या मालिकेचा भाग नाही. त्यामुळे त्यांच्या जागी उमेश यादवला संधी देण्यात आली आहे.