Vistara Airlines : विस्ताराची मोठी कामगिरी! जगातील टॉप 20 एअरलाईन्सच्या यादीत नाव समाविष्ट, पहा टॉप एअरलाइन्सची यादी


टाटा समूहाची विमान कंपनी विस्ताराने एक मोठा विक्रम केला आहे. आता या कंपनीचा जगातील 20 सर्वोत्तम विमान कंपन्यांच्या यादीत समावेश झाला आहे. स्कायट्रॅक्स या जागतिक हवाई वाहतूक रेटिंग संस्थेने ही यादी जाहीर केली आहे. हा असा पुरस्कार आहे ज्यामध्ये जगातील सर्वोत्कृष्ट विमान कंपन्यांना विविध श्रेणींमध्ये पुरस्कार दिले जातात. विशेष बाब म्हणजे कतार एअरवेजने 2022 सालच्या सर्वोत्तम एअरलाईन्सच्या यादीत अव्वल स्थान पटकावले आहे. त्याचबरोबर या यादीत सिंगापूर एअरलाइन्स दुसऱ्या क्रमांकावर आहे आणि एमिरेट्स एअरलाइन्स तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. जपानची ऑल निप्पॉन एअरवेज चौथ्या स्थानावर आणि क्वांटास एअरवेज लिमिटेड पाचव्या स्थानावर आहे. ही ऑस्ट्रेलियन विमान कंपनी आहे. त्याच वेळी, विस्तारा (टाटा समूह विस्तारा एअरलाइन्स) या यादीत 20 व्या स्थानावर आहे.

विविध श्रेणींमध्ये अनेक पुरस्कार मिळाले
आम्ही तुम्हाला सांगतो की Skytrax World Airline Awards 2022 मध्ये, विविध विमान कंपन्यांना विविध श्रेणींमध्ये अनेक पुरस्कार मिळाले आहेत. कतार एअरवेजला सर्वोत्कृष्ट बिझनेस क्लास केबिनसाठी पुरस्कार देण्यात आला. त्याचवेळी सिंगापूर एअरलाइन्सला सर्वोत्कृष्ट प्रथम श्रेणी केबिनचा पुरस्कार मिळाला. त्याचवेळी सिंगापूर एअरलाइन्सला सर्वोत्कृष्ट लांब अंतराची विमानसेवा आणि सर्वोत्कृष्ट केबिन स्टाफचा पुरस्कारही मिळाला.

एमिरेट्सला बेस्ट इकॉनॉमी क्लासचा पुरस्कार मिळाला. व्हर्जिन अटलांटिकला सर्वोत्कृष्ट प्रीमियम इकॉनॉमीचा पुरस्कार मिळाला. या पुरस्काराबाबत बोलताना स्कायट्रॅक्सचे सीईओ म्हणाले की, कोरोना महामारीच्या काळात सतत उड्डाण करणारी कतार एअरवेज ही सर्वात मोठी विमान कंपनी होती.

2022 सालातील टॉप 20 एअरलाईन्सची यादी

 1. कतार एअरवेज
 2. सिंगापूर एअरलाइन्स
 3. एमिरेट्स
 4. सर्व निप्पॉन एअरवेज
 5. क्वांटास एअरवेज
 6. जपान एअरलाइन्स
 7. तुर्क एअर योल्लारी
 8. एअर फ्रान्स
 9. कोरियन एअर
 10. स्विस इंटरनॅशनल एअरलाइन्स
 11. ब्रिटिश एअरवेज
 12. इतिहाद एअरवेज
 13. चीन साऊर्थन
 14. हैनान एअरलाइन्स
 15. लुफ्थांसा
 16. कॅथे पॅसिफिक
 17. KLM
 18. EVA एअर
 19. व्हर्जिन अटलांटिक
 20. विस्तारा