IND vs SA T20 Series : टीम इंडियात शाहबाज आणि श्रेयसची एन्ट्री, उमेशही राहणार; हे तीन खेळाडू झाले बाहेर


दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध तीन सामन्यांची टी-20 मालिका सुरू होण्यापूर्वी टीम इंडियामध्ये तीन बदल करण्यात आले आहेत. हार्दिक पांड्याला विश्रांती देण्यात आली आहे. दीपक हुडा पाठीच्या दुखापतीमुळे बाहेर आहे आणि मोहम्मद शमी अद्याप कोविड-19 मधून बरा झालेला नाही. अशा परिस्थितीत भारतीय संघात या तीन खेळाडूंच्या जागी शाहबाज अहमद, श्रेयस अय्यर आणि उमेश यादव यांचा समावेश करण्यात आला आहे.

बीसीसीआयच्या एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, कोविड-19 पासून मोहम्मद शमी आतापर्यंत पूर्णपणे तंदुरुस्त झालेला नाही. त्याला जास्त वेळ लागेल. त्यामुळे तो दक्षिण आफ्रिका मालिकेतून बाहेर पडला आहे. शमीऐवजी उमेश यादव संघात कायम राहणार आहे.

दीपक हुडाच्या जागी श्रेयस अय्यरला भारतीय संघात स्थान मिळाले आहे. त्याचवेळी हार्दिकच्या जागी शाहबाजला संघात आणण्यात आले आहे. वेगवान गोलंदाजीच्या जागी फिरकी अष्टपैलू खेळाडू घेण्याच्या प्रश्नावर बीसीसीआयच्या अधिकाऱ्याने सांगितले की, हार्दिकच्या जागी दुसरा वेगवान गोलंदाज अष्टपैलू खेळाडू आहे का? राज बावा अजून पुरेसा परिपक्व झालेला नाही. अनुभव देण्यासाठी त्याला इंडिया-अ मध्ये समाविष्ट करण्यात आले आहे. त्यांना चमकायला थोडा वेळ लागेल.

बीसीसीआयच्या अधिकाऱ्याने सांगितले की, शाहबाज हा एक फलंदाजी अष्टपैलू खेळाडू आहे, तो डावखुरा गोलंदाजापेक्षा अधिक आहे. तो बॅकअप म्हणून संघात असेल जेणेकरून अक्षरला सामन्यात विश्रांती दिली, तर त्याचा संघात समावेश करता येईल. कारण 10 दिवसांच्या कालावधीत भारतीय संघाला 6 टी-20 सामने खेळायचे आहेत.

आता दक्षिण आफ्रिकेच्या टी-20 मालिकेसाठी अशी असेल टीम इंडिया
रोहित शर्मा (कर्णधार), केएल राहुल (उपकर्णधार), विराट कोहली, सूर्यकुमार यादव, ऋषभ पंत (विकेटकीपर), दिनेश कार्तिक (विकेटकीपर), आर अश्विन, युझवेंद्र चहल, अक्षर पटेल, अर्शदीप सिंग, हर्षल पटेल, दीपक चहर, जसप्रीत बुमराह, श्रेयस अय्यर, शाहबाज अहमद, उमेश यादव.

दक्षिण आफ्रिका संघ: टेम्बा बावुमा (कर्णधार), क्विंटन डी कॉक, रीझा हेंड्रिक्स, हेन्रिक क्लासेन, केशव महाराज, जेनमन मालन, एडन मार्कराम, डेव्हिड मिलर, लुंगी एनगिडी, एनरिक नॉर्टजे, वेन पारनेल, एंडिले फेहलुक्वायो, रॉबाडो, प्रेबाडो, रॉबडो, ड्वेन. तबरेझ शम्सी.