यह आराम का मामला है : गादीवर शांत झोप लागत नव्हती, आता कंपनीला द्यावी लागणार व्याजासह रक्कम


आग्रा – आग्रा येथे कंपनीकडून एका वर्षाच्या वॉरंटीवर खरेदी केलेल्या गाद्या आश्वासनाप्रमाणे आरामदायी निघाल्या नाहीत. कंपनीकडे तक्रार करूनही बदलांची माहिती ग्राहकांना देण्यात आली नाही. यावर ग्राहकाने न्यायासाठी ग्राहक वाद निवारण आयोगात दावा दाखल केला. ग्राहक आयोग I चे अध्यक्ष सर्वेश कुमार आणि सदस्य अरुण कुमार यांनी ग्राहकांच्या बाजूने निर्णय दिला. निर्णयाच्या तारखेपासून 45 दिवसांच्या आत ग्राहकांना गाद्यांची किंमत सात टक्के वार्षिक व्याजदराने देण्याचे आदेश कंपनीला दिले.

प्रकरणानुसार, दयालबाग येथील एलोरा एन्क्लेव्ह येथे राहणारा तेजवीर सिंग याने 11 ऑक्टोबर 2019 रोजी एका प्रसिद्ध कंपनीच्या दोन गाद्या 14,700 रुपयांना विकत घेतल्या होत्या. तेजवीरच्या म्हणण्यानुसार, कंपनीने एक वर्षाची वॉरंटी दिली होती. गाद्यांचा तुटवडा असेल, तर त्या बदलून दिल्या जातील, असे सांगण्यात आले. त्याचबरोबर पलंगावर गादी ठेवण्यास सांगण्याच आले, पण ते वर-खाली होते. अजिबात सोयीस्कर नव्हते. त्यामुळे झोपणे कठीण झाले होते.

कंपनीने घेतली नाही तक्रारीची दखल
तेजवीरने 7 नोव्हेंबर 2019 रोजी कंपनीकडे तक्रार दाखल केली. कंपनीच्या वतीने एका व्यक्तीला घरी पाठवण्यात आले. त्याने गाद्या तपासल्या. टंचाई पाहून त्यांची बदली करण्याचे आश्वासन दिले. मात्र, कंपनीने त्यांच्या तक्रारीची दखल घेतली नाही. गाद्या बदलल्या नाहीत किंवा मागे घेतल्या नाहीत.

तेजवीर सिंग यांनी त्यांचे वकील धर्मेंद्र कुमार चौधरी यांच्यामार्फत त्यांना गादी न बदलण्यासाठी नोटीस पाठवली. असे असूनही, जेव्हा गाद्या बदलल्या गेल्या नाहीत, तेव्हा तेजवीर सिंग यांनी जानेवारी 2022 मध्ये वकिलामार्फत ग्राहक आयोग I मध्ये दावा दाखल केला. यामध्ये गाझियाबाद येथील कंपनीचे महाव्यवस्थापक आणि धाकरण चौकाजवळ असलेल्या कंपनीच्या व्यापाऱ्यांना पक्षकार करण्यात आले. ग्राहक मंचाने त्यांच्या बाजूने निकाल दिला आहे.