राष्ट्रवादीचा आरोप- मुख्यमंत्र्यांच्या खुर्चीवर बसले श्रीकांत शिंदे, फोटो व्हायरल


मुंबई : महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांचे पुत्र आणि खासदार श्रीकांत शिंदे एका फोटोवरून वादात सापडले आहेत. त्यांच्या या फोटोवर राष्ट्रवादी काँग्रेसनेही निशाणा साधला आहे. मुख्यमंत्री शिंदे यांचा मुलगा श्रीकांत शिंदे एका खुर्चीवर बसलेले दिसत आहेत, ज्यामध्ये त्यांच्या मागे असलेल्या बोर्डवर महाराष्ट्र सरकारचे मुख्यमंत्री असे लिहिलेले आहे. या फोटोबाबत राष्ट्रवादी म्हणाले की, तुम्ही सुपर सीएम झाला आहात का? यासाठी तुम्ही जनतेची माफी मागावी. त्याचवेळी राष्ट्रवादीचे हे आरोप फेटाळून लावत खासदार म्हणाले की, हा फोटो त्यांच्या खाजगी निवासस्थानी बांधलेल्या कार्यालयाचा आहे.

खासदार श्रीकांत शिंदे हे त्यांचे वडील आणि महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या खुर्चीवर बसल्याचा आरोप राष्ट्रवादी काँग्रेसने शुक्रवारी केला. मुख्यमंत्र्यांच्या अनुपस्थितीत मुख्यमंत्र्यांच्या खुर्चीवर कसे बसता येईल, असा सवाल राष्ट्रवादीने केला. राष्ट्रवादीच्या या आरोपांवर महाराष्ट्राचे कल्याण लोकसभेचे खासदार श्रीकांत शिंदे म्हणाले की, मुख्यमंत्री आणि मी दोघेही या कार्यालयाचा वापर लोकांना भेटण्यासाठी आणि त्यांच्या समस्या सोडवण्यासाठी करतो. मी मुख्यमंत्र्यांच्या शासकीय निवासस्थानी किंवा कार्यालयात नव्हतो. मुख्यमंत्र्यांच्या आभासी बैठकीसाठी हा फलक तेथे आणण्यात आला होता.


राष्ट्रवादी युवक काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष मेहबूब शेख यांनीही श्रीकांत शिंदे यांचा हा फोटो शेअर करत गंभीर आरोप केले आहेत. मेहबूब शेख यांनी फोटो ट्विट करून लिहिले- मुख्यमंत्र्यांच्या अनुपस्थितीत चिरंजीव मुख्यमंत्रिपद सांभाळत आहेत. शिंदे पिता-पुत्र मुख्यमंत्रिपदाची प्रतिष्ठा दुखावण्याचे काम करत असल्याचे दिसते. हे कोणते साम्राज्य आहे? बाप नंबरी, बेटा दस नंबरी, महाराष्ट्र हे अनुभवतो आहे! असे म्हणत श्रीकांत शिंदे यांनीही शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांच्यावर ताशेरे ओढले आहेत. माजी मुख्यमंत्र्यांवर निशाणा साधत ते म्हणाले की, त्यांचे वडील 18 ते 20 तास काम करतात आणि पूर्वीचे मुख्यमंत्री एकाच जागी बसलेले असायचे.